Ghi Nhớ?
Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Ý NGHĨA BÁO TƯỜNG Avatar11

11/19/2010, 10:09 am
rubi_bonmat
rubi_bonmat
Mod
Mod
rubi_bonmat

Coin : 54829

GỬI CÁC THÀY CÁC CÔ
“20.11 này các bạn có về thăm trường không?Chán nhỉ, mình không về được…cho mình gởi lời hỏi thăm các thầy cô nhé! Khôngbiết làm gì để cảm ơn thầy cô nữa…mình đã ra trường rồi không còn như xưa nữa…”. Đó là những câu nói được nghe thật nhiều khi ngày 20.11 gần đến…

Nhiều cựu học sinh ra trường rồi, bay theo những chân trời tri thức khác nhau, mỗi người một phương,hằng năm, ngày 20.11 đến, dù đi đâu về đâu cũng đều một lòng hướng về cái nơi một thời áo trắng: THPT Thanh Bình… song, thật thật nhiều lí do, khách quan có, chủ quan cũng có, khiến cho các bạn dù muốn về thăm thầy cô, gặp lại bạn bè cũ… Ôi,sao mà thấy khó khăn quá!
Thế nên, chúng em-những ngừơi đã lập ra diễn đàn congdongthanhbinh.com, mong muốn kết nối các thế hệ học trò Thanh Bình - luôn tâm niệm sẽ làm điều gì đó thật thiết thực dành tặng cho quý thầy cô để tỏ lòng tri ân, đồng thời cũng để các bạn cảm nhận được trường Thanh Bình luôn ở trong trái tim và có thật nhiều cách để bày tỏ tấm lòng của mình…
Tờ báo tường VÚT BAY như một nỗ lực của tất cả chúng em, những học trò đã đi xa muốn gởi chút tấm lòng của mình về mái trừơng xưa. Các mảng ghép tạo nên tờ báo từơng tựa như những khóa học sinh đã ra trường nay tề tựu bên nhau, cùng với những chiếc kinh khí cầu nhỏ bé xinh xinh, mang theo logo của các trừơng đại học-cao đẳng trên cả nước, tựơng trưng cho những ngôi trường học sinh trườngThanh Bình theo học (Khối các trường ĐH Quốc gia, ĐH Y Dược HCM, ĐH Ngoại thương, ĐH Ngân hàng, ĐH Kinh tế, ĐH Kiến trúc,…). Trên nền trời tri thức bao la ấy, chúng em đang bay lên và bay xa hơn nữa để chinh phục những chân trờimới. Và ở hành trình đó, mỗi người sẽ có một lộ trình riêng, có những khát khao và mơ ước riêng, nhưng chúng em không cô độc - tất cả thế hệ học trò Thanh Bình vẫn hội tụ về một đầu mối duy nhất - đó chính là mái nhà Thanh Bình thân yêu -nơi có những ngừơi thầy cô luôn âm thầm dõi theo hành trình của từng người trong chúng em. Và nơi đó còn có các lớp đàn em, dưới sự dìu dắt của quý thầy cô đang góp phần viết tiếp trang sử của trừơng ngày thêm vẻ vang…(những sợi dây liên kết tuy mỏng manh nhưng bền bỉ, đó chính là sự thắt chặt của dây nâu-cựuhọc sinh và dây xanh-đương học sinh Thanh Bình).
Thưa quý thầy cô! Ngay từ ngày đầu phát động kế hoạch làm báo tường và cuộc thi Sáng tác thơ văn chào mừng 20.11, diễn đàn đã nhận được rất nhiều tâm tình của các bạn, cựu có, đươngcó. Đó là những kỉ niệm về mái trừơng, về thầy cô, bạn bè, và cả những sai lầm,ân hận, cũng như những cảm nhận của các đương học sinh về trường ngày hôm nay… Đối với cựu học sinh chúng em, kỉ niệm đó có thể là những điều ngày xưa còn dấu kín nay mới dám chia sẻ, cũng có thể là những tản mạn cảm nhận về cuộc sống, về đời sinh viên…và cả những mối tình học trò rất trong sáng và hồn nhiên… Tất cả kết nên năm chữ “kỉ niệm tuổi học trò”, và năm chữ này chấp cánh cho chúng em VÚTBAY”!
Trái bóng này nay vút bay lên,
Mang trong tim bóng dáng Thanh Bình
Gởi làn gió mỗi sớm bình minh
Mộtchút hồn xưa vấn vương tình…

11/19/2010, 11:20 pm
hiv
hiv
Thành Viên
Thành Viên
hiv

Coin : 49686

tui nóng lòng muốn xem báo tường của diễn đàn quá Ý NGHĨA BÁO TƯỜNG 230160

Xem thêm các bài viết khác cùng chuyên mục

-
Ý NGHĨA BÁO TƯỜNG Collap11Trả lời nhanh
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Free forum | ©phpBB | Free forum support | Báo cáo lạm dụng | Thảo luận mới nhất