Ghi Nhớ?
Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
[THÔNG BÁO] Gửi đến các điều hành viên của diễn đàn Avatar11

12/11/2010, 11:36 am
admin
Cùng xây dựng wWw.congdongthanhbinh.com phát triển nào
admin
Quản Trị Viên
Quản Trị Viên
admin

Birthday : 27/02/1990
Coin : 56968
Status : Cùng xây dựng wWw.congdongthanhbinh.com phát triển nào

Kế hoạch cho diễn đàn trong tháng này nhằm giúp đỡ các đàn e khối 12 sắp thi ĐH và CĐ tới , Mình xin hoạch định các mục tiêu sau có các mục tiêu sau , mong các Admin và Smod tham khảo và cho ý kiến . Sau đó sẽ công bố cho mọi người biết

1. Tài Liệu Ôn thi ĐH
  2. Tư Vấn Tuyển Sinh về các trường ĐH & CĐ
Mọi người cho ý kiến đề xuất phương pháp và giải pháp trên nghen. ( chi tiết cụ thể cần tiến hành như thế nào? )

Thân Admin

12/11/2010, 11:37 am
Vũ Nguyên
Có ra đời mới biết vinh liền nhục
Vũ Nguyên
4rum Manager
4rum Manager
Vũ Nguyên

Birthday : 23/08/1991
Coin : 55657
Status : Có ra đời mới biết vinh liền nhục

oh yeah! mình nghe thông tin là có một số anh chị trên mình hai khóa tính về hướng nghiệp cho mấy em nó. Tụi mình làm chung hay làm riêng đây

12/11/2010, 11:46 am
admin
admin
Quản Trị Viên
Quản Trị Viên
admin

Ok nếu được thì làm chung nhưng phải xác định ngày , giờ , công việc cụ thể .

Về tài liêu ôn thi thì mọi người sẽ cùng chia sẻ. (sử dụng link mediafire cho nhanh) ai ko biết làm có thể gửi mail bài cho Amin và Smod . Hay mình sẽ tạo 1 Gmail chung cho diễn đàn để mọi ng gửi bài rồi các điều hành viên sẽ tải về và up lên mediafire.

Các bạn cho ý kiến nghen . Đồng thời cả phương pháp lun nghen . Thanks

12/11/2010, 11:49 am
Vũ Nguyên
Vũ Nguyên
4rum Manager
4rum Manager
Vũ Nguyên

tài liệu thì trong mục tài liệu có quá trời đó thui, tạo một cái Topic để người ta vô yêu cầu tài liệu mình mới biết đường mà kiếm chứ. Ngày giờ t liên lạc thử coi, ng ta sắp làm rồi thì phải, chắc chỉ sau khi học sinh thi hk xong thôi

12/11/2010, 7:24 pm
thientrung
TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM, ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu
thientrung
Thành Viên
Thành Viên
thientrung

Birthday : 01/01/1990
Coin : 53622
Status : TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM, ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu

Vậy bây giờ là xác định rõ anh chị trên mình 2 khóa là những ai? liên lạc như thế nào, và nói họ vào diễn đàn để làm rõ công việc, lằng nhằng dây thun là không được...làm thế nào để tới trước khi kết thúc tháng 12 là phải có được kế hoạch cụ thể...
Còn về kế hoạch, đề nghị các bạn hoạch định đi rồi t cho ý kiến cho...coi thử lần này để mấy bạn làm ăn như thế nào coi...lần này t không làm chủ xị hen...
Vậy:
1, Mấy anh chị muốn về làm hướng nghiệp thì liên lạc như thế nào?
2, Phải có kế hoạch rõ ràng, và hiện giờ , bên công nghiệp rảnh rang rồi, cộng thêm mấy đứa bên ĐH kinh tế cũng đang nghỉ đông (đợi xét chuyên ngành) như Ngọc, Vân Lầu, Hường (chú ý Ngọc). Hãy liên lạc và hợp tác đi

12/11/2010, 7:50 pm
NH2
iMe
NH2
Mod
Mod
NH2

Birthday : 24/08/1992
Coin : 54251
Status : iMe

theo e là nếu có thể thì tổ chức một buổi tư vấn, mời 1 or 2 anh chị khóa trên, 2 thầy cô có kính nghiệm trong việc này, việc này thì chắc ra tết làm đc thì tốt. trong buổi tư vấn mình sẽ tổ chức cho các e tham dự viết ước mơ của mình vào 1 stick trc khi vào tham dự buổi tư vấn, ùi cho khách mời bốc thăm tặng quà. Trong cuộc tư vấn ai đặt câu hỏi hay, tích cực tham gia đặt câu hỏi cũng nhận đc quà. Nếu đc thì thêm vài tiết mục văn nghệ nói về chủ đề "ước mơ" do các cựu hc sinh bên cạnh của các hs TB thì ok.

12/11/2010, 7:52 pm
Vũ Nguyên
Vũ Nguyên
4rum Manager
4rum Manager
Vũ Nguyên

hình như sv ai cũng dc nghỉ tết trước các em phổ thông phải ko, gần gần mấy ngày ấy rồi làm, làm xong oy tết mấy em nó có time suy nghĩ luôn thể, mừ phải định thời gian để cùng nhau ngồi lên kế hoạch chứ

12/11/2010, 10:17 pm
admin
admin
Quản Trị Viên
Quản Trị Viên
admin

Kế Hoạch Cho Chương Trình Tuyển Sinh

1. Xin Phép Thầy Hiệu Trưởng ( do Tân & Hải phụ trách )
  2. Thời Gian, địa điểm ( Hội trường trường THPT Thanh Bình, thời gian sẽ là trước tết âm lịch , còn cụ thể ngày giờ thông báo sau )
  3. Các bạn tham gia gồm nhưng ai

Công Việc Cần Làm :

1. Chuẩn bị dụng cụ và các thiết bị cần thiết
  2. 2 bài powerpoint: 1 bài về thông tin các ngành , nghề và và 1 bài về các trường ĐH&CĐ. ( Tóm tắt ngắn gọn nghen)
  3. 5 tiết mục văn nghệ ( bao gồm cả trò chơi)
  4. 3 thuyết trình viên ( Ngọc , Huyền, Vần hay ai đó nữa nghen )
Mọi người xem công việc vậy dc chưa? Rồi Chuẩn bị cho chạy chương trình. Lưu ý đến thời gian nghen. Đừng để dài qua' làm sao nửa ngày thui nha.

Cuối cùng sẽ là quá trình tổng kết và báo cáo kết quả hoạt động của hum đó . Và đưa nhưng thông tin lên mạng.

12/11/2010, 10:25 pm
Vũ Nguyên
Vũ Nguyên
4rum Manager
4rum Manager
Vũ Nguyên

chắc phải có mấy ng am hiểu về xét tuyển, về các trường nữa (ý là ng để các em ấy đặt câu hỏi), m chia việc luôn hay để mọi ng đăng ký.

12/11/2010, 10:30 pm
admin
admin
Quản Trị Viên
Quản Trị Viên
admin

Để mọi người đăng kí coi dc bao nhiu ng rùi phân chia công việc

12/11/2010, 11:06 pm
NH2
iMe
NH2
Mod
Mod
NH2

Phần 1: ĐỊNH VỊ: Giới thiệu thông tin về một sốtrường ĐH, CĐ; một số ngành hot, phù hợp cũng như một số quy định mới trong tuyểnsinh của Bộ GD&ĐT.

Phần 2: CHẮP CÁNH: giao lưu giữa khách mời vs cácbạn học sinh. Bạn nào đặt câu hỏi hay hoặc tích cực đặt câu hỏi sẽđc nhận quà. Phần này có thể giải đáp những thắc mắc trên diễn đàn về vấn đề tuyển sinh được tổng hợp lại.

Phần 3: VÚT BAY. Phần này nên phát động một cuộc thiviết với chủ đề “BAY LÊN NHỮNG ƯỚC MƠ” có nội dung về ước mơ củabản thân, những thuận lợi và khó khăn trên con đường bay đến ước mơcũng như những việc đã, đang và sẽ hành động để ước mơ của bạn baycao với đối tượng; all các mem, tập trung vào các bạn 11, 12. 2 bài viết hay nhất sẽ đc đọc trên hội trường và đc nhận phần thường, ngoài ra nên có thêm 1 số giải KK. Bên cạnh đó phần này giới thiệu một số hình ảnh, video clip…nóivề những tấm gương đi trước. Đặc biệt cuối phần này là phần chokhách mời “rút thăm trúng thưởng” (rút stick muk trước khi vào hộitrường các bạn viết lên những ước mơ của mình), giao lưu với nhữngngười may mắn đoạt giải.

Mở đầu: 1 tiết mục văn nghệ (của các bạn lớp 12)

Giữa các phần là một tiết mục trong đó có 1 tiếtmục của cựu học sinh (3 tiết mục)

Tiết mục cuối cùng là 1 bài hát có thể hát chung(vd: Niềm tin chiến thắng, Đường đến ngày vinh quang,….)

Mong các a cho ý kiến!

12/11/2010, 11:18 pm
NH2
iMe
NH2
Mod
Mod
NH2

ak e nghĩ là làm sau tết đi, trc tết còn sơ kết việc này việc nọ lu bu lém, mấy thầy cô k rảnh đâu???

12/11/2010, 11:55 pm
Vũ Nguyên
Vũ Nguyên
4rum Manager
4rum Manager
Vũ Nguyên

sau tết sao mọi ng về dc, gần tết thì sv dc nghỉ gần hết rồi, mất có buổi sáng thôi mà

12/12/2010, 7:48 am
admin
admin
Quản Trị Viên
Quản Trị Viên
admin

Trương trình của e như vậy cũng khá hay đó Hải

Phần 1: ĐỊNH VỊ:
2 bài powerpoint: 1 bài về thông tin các ngành , nghề và và 1 bài về các trường ĐH&CĐ. ( Tóm tắt ngắn gọn nghen) Giữa bài sẽ là tiết mục văn nghệ.
Phần 2: CHẮP CÁNH: giao lưu giữa khách mời vs cácbạn học sinh. Bạn nào đặt câu hỏi hay hoặc tích cực đặt câu hỏi sẽđc nhận quà. Phần này có thể giải đáp những thắc mắc trên diễn đàn về vấn đề tuyển sinh được tổng hợp lại.

Phần 3: VÚT BAY. Phần này nên phát động một cuộc thiviết với chủ đề “BAY LÊN NHỮNG ƯỚC MƠ” có nội dung về ước mơ củabản thân, những thuận lợi và khó khăn trên con đường bay đến ước mơcũng như những việc đã, đang và sẽ hành động để ước mơ của bạn baycao với đối tượng; all các mem, tập trung vào các bạn 11, 12. 2 bài viết hay nhất sẽ đc đọc trên hội trường và đc nhận phần thường, ngoài ra nên có thêm 1 số giải KK. Bên cạnh đó phần này giới thiệu một số hình ảnh, video clip…nóivề những tấm gương đi trước. Đặc biệt cuối phần này là phần chokhách mời “rút thăm trúng thưởng” (rút stick muk trước khi vào hộitrường các bạn viết lên những ước mơ của mình), giao lưu với nhữngngười may mắn đoạt giải.

Cũng tạm dc đó . Nhưng thời gian chắc phải trước tết đi e. Em và Tân hỏi thử ý kiến thầy Hiệu Trưởng xem nghen. Rồi mình quyết định .

Tân công bố xem diễn đàn thu chi như thế nào nghen. Coi còn đủ kinh phí hem nghen.

Mọi người tiếp tục cho ý kiến . Sau đó sẽ công bố toàn diễn đàn .

12/12/2010, 12:19 pm
NH2
iMe
NH2
Mod
Mod
NH2

cần người làm nội dung cho từng phần. Hay là giao mỗi phần cho từng nhóm phụ trách?

12/12/2010, 12:25 pm
admin
admin
Quản Trị Viên
Quản Trị Viên
admin

Sau khi thông báo coi được bao nhiêu ng sẽ phân công nhiệm vụ sau . Tí nữa Vũ Nguyên sẽ thông báo để mọi người đăng kí tham gia

12/12/2010, 12:35 pm
NH2
iMe
NH2
Mod
Mod
NH2

Zj có tổ chức thi viết k a?

12/12/2010, 7:27 pm
thientrung
TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM, ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu
thientrung
Thành Viên
Thành Viên
thientrung

Status : TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM, ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu

Hiện tại, cần phải giải quyết hết các công việc trước tháng 1...để có 1 kế hoạch hoàn chỉnh trình bày với thầy Hiệu trưởng...
Cho nên, cần phải đưa ra rõ nhiệm vụ...và người tổ chức kế hoạch này nên chủ động đề xuất ý kiến luôn, rút kinh nghiệm từ nhiều lần tổ chức trước, theo t thì cần phải đưa ra luôn đề xuất luôn để mọi người góp ý cho...
1, Làm một bản kế hoạch rõ ràng (quan trọng nhất để trình nhà trường)
2, Làm một kế hoạch tổ chức buổi tư vấn (thời gian tư vấn, giao lưu, văn nghệ, đố vui, đề xuất...) ở hội trường -->cần tìm người có kinh nghiệm có thể làm cái này (vd: Ngọc)
3, Làm một bài kiểm tra về hướng nghiệp (cái này để t lo cho)
4, Kinh phí
5, Đưa lên diễn đàn và group Thanh Bình để tìm ra người có năng lực, kinh nghiệm tư vấn tuyển sinh...trước mắt t đề xuất 1 người là Hoài Vũ...

Trên đây là ý kiến của t, ban thực hiện kế hoạch này xem xét hen...Nói chung, lãnh đạo thì phải có 1 kế hoạch nhân sự theo ý kiến mình sẵn rồi (tự thấy ai mà mình quen biết có khả năng thì đưa vào vị trí đó, và hỏi ý kiến người đó)...Đừng thụ động đợi người ta đăng kí thì hỏng hết

Nhớ nghen, làm xong trước tháng 1

12/12/2010, 7:29 pm
thientrung
thientrung
Thành Viên
Thành Viên
thientrung

Hiện tại, sau dụ làm báo tường, t đang bị âm 250k (bỏ ra 100k, thiếu Khánh 150K)...
thực ra, đã có nhiều bạn ủng hộ, nhưng vẫn chưa thu tiền được...Hiện danh sách ủng hộ chỉ mới thu được như ở bên mục góc tuyên dương của diễn đàn thôi...

Sponsored content

Xem thêm các bài viết khác cùng chuyên mục

-
[THÔNG BÁO] Gửi đến các điều hành viên của diễn đàn Collap11Trả lời nhanh
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Free forum | ©phpBB | Free forum support | Báo cáo lạm dụng | Thảo luận mới nhất