Ghi Nhớ?
Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
khối _ngành nào là thật sự phù hợp với tôi? Avatar11

11/15/2011, 5:26 pm
L.A
keep moving forwark
L.A
Thành Viên
Thành Viên
L.A

Birthday : 25/08/1994
Coin : 48922
Status : keep moving forwark

mình không mấy măn mà với những môn tự nhiên nhưng lại chọn thi khối A,B? liệu có phải là sai lầm thứ nhất?

Mình thích học kinh tế nhưng nếu theo y _dược sẽ dễ có việc làm hơn trong tương lai? vậy mình sẽ học ngành gì. nếu theo y dược liệu mình có đủ khả năng và đam mê để theo đuổi? đó có phải là sai lầm thứ 2?

thật sự khó mà lựa chọn và có hương đi+ điểm rơi đúng trong các kì thi đại học. thật sự không có gì là chắc chắn.

Bạn có roi vào trường hợp giống mình không?

hãy cho mình ý kiến nhé ! khối _ngành nào là thật sự phù hợp với tôi? 2239950102 khối _ngành nào là thật sự phù hợp với tôi? 2239950102

11/15/2011, 5:31 pm
chuonggio_buon
nhiều khi dừng thương cũng là vì quá thương....
chuonggio_buon
Thành Viên
Thành Viên
chuonggio_buon

Birthday : 19/12/1994
Coin : 50675
Status : nhiều khi dừng thương cũng là vì quá thương....

giống ..........
phó mạng cho số phận. khi không thể đi con đường mình chọn đã là sai lầm lắm rồi. sao đủ khả năng thực hiện nó cho tốt bây giờ?
......hi vọng bạn thay đổi kịp. mình thua !

11/15/2011, 8:02 pm
tranvinh4567
Gió trên cao lặng khóc ,chợt trưa nắng cơn mưa lạ.......
tranvinh4567
Thành Viên
Thành Viên
tranvinh4567

Birthday : 25/02/2010
Coin : 50366
Status : Gió trên cao lặng khóc ,chợt trưa nắng cơn mưa lạ.......

theo y _dược sẽ dễ có việc làm hơn trong tương lai?

Sai lầm đấy z15

11/15/2011, 8:10 pm
byfriend21194
Dân ta phải biết sử ta ...cái gì không biết thì tra GOOGLE
byfriend21194
Mod
Mod
byfriend21194

Birthday : 21/01/1994
Coin : 49225
Status : Dân ta phải biết sử ta ...cái gì không biết thì tra GOOGLE

:( sai lầm trầm trọng.... bạn nên chọn ngành nào mình thích và đam mê thì sẽ tốt hơn là nghĩ ngành nào sẽ có nhiều tiền hay sẽ có việc làm z9
Thân

Tài sản
 :

11/15/2011, 8:23 pm
rubi_bonmat
rubi_bonmat
Mod
Mod
rubi_bonmat

Coin : 54939

nếu bạn có năng lực thì nghàng nào cũng sẽ có việc làm hết...
nếu bạn cầm một tấm bằng cử nhân kinh tế loại giỏi và một tấm bằng cử nhân Y dược lạoi trung bình thì bạn nghĩ cái nào dễ xin việc hơn...???...
người ta có thể dám nhận một cử nhân kinh tế loại trung bình và cho làm những công việc "lương thấp", nếu theo thời gian bạn chứng minh đc khả năng và tâm huyết của mình thì bạn vẫn có thể thăng tiến
còn nếu bạn có tấm bằng cử nhân y dược mà loại trung bình thì "cho em xin"...bác làm chết người ai chịu trách nhiệm...???...
nếu chọn ngành mình thích thì có khó khăn gì mình cũng sẽ có động lực để vượt qua và cmar thấy hài lòng-hạnh phúc trong cuộc sống
còn nếu chạy theo thị trường-chạy theo nhu cầu thì sẽ rất dễ chán nản và bỏ cuộc...
chị cũng từng yêu thích và là học sinh giỏi khối nhân văn, nhưng chị vẫn đi thi khối A và B, nếu em thật sự cố gắng ngay từ bây giờ thì ko có gì là không thể!
hiện giờ chị đang học ở ĐH Kinh tế và đang rất vui và hạnh phúc với trường lớp của mình!
mong em suy nghĩ kỹ và quyết định sớm để có thể tập trung toàn tâm toàn ý cho mục tiêu mà ko bị lãng phí năng lượng một cách vô ích!
chúc em luôn vui và hạnh phúc!

11/15/2011, 8:30 pm
rubi_bonmat
rubi_bonmat
Mod
Mod
rubi_bonmat

rất vui đc đồng hành và chia sẻ cùng em, nếu còn gì băn khoăn chưa hài lòng, em cứ cm...
và nếu biết các bạn cũng có những suy tư làm mình ko thể tập tung học một cách tốt nhất em cứ nói các bạn chia sẻ, các anh chị sẽ cố gắng giúp đỡ một cách tốt nhất-tất nhiên là về mặt tinh thần để các em yên tâm vượt qua kì thi một cách tốt nhất!
rất vui và mong nhận đc các chia sẻ của các em...

11/15/2011, 8:47 pm
Vũ Nguyên
Có ra đời mới biết vinh liền nhục
Vũ Nguyên
4rum Manager
4rum Manager
Vũ Nguyên

Birthday : 23/08/1991
Coin : 55717
Status : Có ra đời mới biết vinh liền nhục

z1 cái cảnh ngồi trong lớp 1 time rồi nhận ra mình ko thích hợp thì mình đã trải qua, nói thật là nản kinh khủng, chỉ muốn học cho xong môn và ko để rớt là dc rồi, về nhà toàn ngồi nghĩ vu vơ rồi chán nản. ^^ nên hy vọng em chọn dc hướng đi thích hơp, ko có nghề gì là thấp, ko có nghề gì gọi là sang cả. Và cũng lượng sức, ko nên chạy theo số đông vào mấy trường điểm cao làm gì, quan trọng là bản thân mình thôi. Theo nhu cầu hiện nay thì thấy du lịch cũng đang phát triển lắm. (chuyên ngành nhỏ mà mình đang muốn theo đuối ^^ )

11/16/2011, 1:53 am
ThaiTan_Phan
TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM; ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu
ThaiTan_Phan
Thành Viên V.I.P
Thành Viên V.I.P
ThaiTan_Phan

Birthday : 27/08/1991
Coin : 65379
Status : TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM; ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu

E hèm, ai bảo là đi theo y dược thì có việc làm ổn định nhỉ! Cái này mới lần đầu tiên nghe nói thôi...Lương cơ bản của bác sĩ mới ra trường chỉ tầm <5tr (chưa bằng một người công nhân đâu nghen em)...

1, Thích gì học nấy, và phải hỏi ý kiến của gia đình xem, để xem quyền tự quyết của mình trong đó được nhiêu %.
2, Học mà không đam mê thì ở nhà lấy chồng cho rồi... Chứ không thôi, lên đại học, ngồi học cái ngành cái nghề mình không thích, vừa tốn thời gian, vừa hao tổn tiền bạc gia đình --> ác lắm...

3, Không mặn mà tự nhiên mà vẫn thi A, B --> xu hướng nhiều người thi mà...Cố gắng hết mình xem, nếu không được thì quay đầu còn kịp mà.

11/16/2011, 9:15 pm
L.A
keep moving forwark
L.A
Thành Viên
Thành Viên
L.A

mình hỏi một vài người trong gia đình thì hết 70% muốn mình theo y_dược.( mấy chị của mình nếu ko hoc bs thì cung học nha khoa). bố mẹ cho rằng con gái học kinh tế cực lắm. nên bảo mình học dược đi sau này học them kinh te rồi đi kinh doanh thuốc cũng được............. nhưng sao mình vẫn thấy ớn wa.

lúc đầu nghe thấy cũng được nhưng càng nghĩ lại thấy sao sao ấy >< z1

11/17/2011, 1:32 am
onlyyou020791
V
onlyyou020791
Thành Viên
Thành Viên
onlyyou020791

Birthday : 02/07/1991
Coin : 51535
Status : V

Theo mình nghĩ, việc chọn ngành nên theo sở thích và tính cách của mình hợp với khối ngành nào. Nếu có niềm đam mê, tự bản thân mình sẽ tìm ra những điều thú vị khi mình tìm hiểu về nó, khi mình đã thích và muốn làm thì có khó khăn mình cũng sẽ cố gắng vượt qua. Đừng quá quan trọng vào lời nói của những người xung quanh, mình lựa chọn cho tương lai của mình, nhưng cũng không phải bỏ qua lời khuyên hay góp ý của người khác, biết lắng nghe và tự tổng hợp lại để đưa ra quyết định cuối cùng.
Chuẩn bị bước vào một chặng đường mới, ai cũng có nhiều băn khoăn suy nghĩ, cảm giác này mình cũng đã từng trải qua nên cũng hiểu. Mình có 1 lời khuyên: đừng phụ thuộc vào những suy nghĩ như ngành nào nhiều tiền, ngành này học nhàn hơn ngành kia, ngành này ra dễ kiếm việc làm....hiện tại thì ngành này là "hot" chẳng hạn, nhưng 4-5 năm sau khi bạn ra trường nó có còn "hot" như bây giờ không? Điều này không ai biết trước được, vậy nên hãy suy nghĩ thật kĩ xem mình phù hợp và mình thích ngành nào và quan trọng là cố gắng theo đuổi nó.
Chúc bạn thành công!

11/17/2011, 2:13 am
ThaiTan_Phan
TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM; ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu
ThaiTan_Phan
Thành Viên V.I.P
Thành Viên V.I.P
ThaiTan_Phan

Birthday : 27/08/1991
Coin : 65379
Status : TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM; ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu

Hỏi mấy ai có thể dám đứng lên chống cả gia đình để đi theo sở thích của mình?

Sở thích + Năng lực bản thân + Nhu cầu xã hội + Gia đình = Ngành nghề chọn.

Học ngành nào mà chẳng được...Cứ lập trình bộ não một sự đam mê cho ngành đó thì rồi đâu cũng vào đó mà thôi...
Nước ta hiện tại, nói thật ra rất kém năng động, nhất là ở nông thôn chúng ta, cho nên, việc định hướng nghề còn non nớt lắm... Chỉ khi lên thành phố rồi, tiếp xúc nhiều, từng trải nhiều, ta mới đột ngột tìm thấy con đường cho chính mình...

Còn cứ đọc sách tuyển sinh, hướng dẫn này nọ --> cũng chẳng bổ ích nhiều đầu, cho nên, tốt nhất là đi tham dự buổi TƯ VẤN TUYỂN SINH CỦA ĐÁM SINH VIÊN LÀ OK NHẤT --> NGƯỜI THẬT VIỆC THẬT!

11/17/2011, 10:53 am
Vũ Nguyên
Vũ Nguyên
4rum Manager
4rum Manager
Vũ Nguyên

z0 mình là mình chống cả gia đình đấy, cũng phải mất mấy tháng trời thuyết phục, rồi mất thêm cả 1 năm học để chứng minh là mình chọn đúng. Thực sự thì giờ chọn nghề rất khó, thông tin ít, lên đây rồi mới thấy thông tin nhiều và định hướng tốt hơn. Ko hiểu giờ internet ở quê cũng nhiều mà ko biết học sinh truy cập làm gì mà thông tin vẫn mù mờ thế ko biết @@

11/17/2011, 1:01 pm
rubi_bonmat
rubi_bonmat
Mod
Mod
rubi_bonmat

nên tốt hơn hết là hãy tham gia buổi tư vấn tuyển sinh của các anh chị...thông tin chính xác, trung thực, thực tế, ko quảng cáo cho trường nào hết! thêm nguồn động viên cho mình!!!

11/17/2011, 5:08 pm
mrtuyen35.bk
Chẳng có gì ngoài nụ cười tắt nắng!
mrtuyen35.bk
Mod
Mod
mrtuyen35.bk

Birthday : 07/11/1991
Coin : 58982
Status : Chẳng có gì ngoài nụ cười tắt nắng!

Rõ khổ, bạn Tân lấy suy nghĩ của một thằng sinh viên năm Ba mà gây áp lực tâm lý với các em sao?
các em nên tham khảo ý kiến nhiều người để tìm hiểu một ngành nghề phù hợp với bản thân!

11/17/2011, 9:36 pm
bi_ken
Yêu - là sẽ luôn yêu và mãi yêu ...
bi_ken
Thành Viên
Thành Viên
bi_ken

Birthday : 21/07/1994
Coin : 49461
Status : Yêu - là sẽ luôn yêu và mãi yêu ...

thưa, chúng em bây giờ dc dân chủ lắm rồi ạ. k còn áp lực gia đình quá nặng nề như hồi các pác đâu. thế nhưng để xác định ngành mình thực sự yêu + đủ khả năng đáp ứng thì khó lắm, các bác 5 z14

11/18/2011, 8:11 am
admin
Cùng xây dựng wWw.congdongthanhbinh.com phát triển nào
admin
Quản Trị Viên
Quản Trị Viên
admin

Birthday : 27/02/1990
Coin : 57028
Status : Cùng xây dựng wWw.congdongthanhbinh.com phát triển nào

Các anh chị sống trong chăn mới biết chăn có rận mà ^^!! Các bạn có đi học DH rồi thì mới biết dc nó ntn. Đừng nghe những thông tin quảng cáo các trường. Mà hãy hỏi thực tế ng trong cuộc để biết chính xác hơn

11/18/2011, 2:43 pm
Mr_khokho
Song Tử
Mr_khokho
Thành Viên
Thành Viên
Mr_khokho

Birthday : 06/09/1992
Coin : 45625
Status : Song Tử

trời em thi cứh co phải gia đình em thi đâu ma nói gia đình?>>>>>>>>>>>> em cứ hoc tốt môn mình thích rồi thi trường mình thích. lúc nộp hồ sơ thi thì ai bit mình nộp trường nào

11/18/2011, 7:26 pm
FireFly
wanna kiss u a thousand times!!!
FireFly
Mod
Mod
FireFly

Coin : 50457
Status : wanna kiss u a thousand times!!!

Mr_khokho đã viết:
trời em thi cứh co phải gia đình em thi đâu ma nói gia đình?>>>>>>>>>>>> em cứ hoc tốt môn mình thích rồi thi trường mình thích. lúc nộp hồ sơ thi thì ai bit mình nộp trường nào

Nhắc em 1 điều: cái mình muốn chưa chắc là cái mình cần!

11/18/2011, 8:54 pm
L.A
keep moving forwark
L.A
Thành Viên
Thành Viên
L.A

sắp hết học kì i rồi mà e vẫn chưa xác định được mình thích ngành nào trường nào. khối nào thì phù hợp. lo wa ah.

nhất là điểm thì lúc trên trời dưói đất. tại sao các anh chị ko tổ chức tư vấn sớm hơn?

11/18/2011, 10:07 pm
Vũ Nguyên
Vũ Nguyên
4rum Manager
4rum Manager
Vũ Nguyên

L.A đã viết:

sắp hết học kì i rồi mà e vẫn chưa xác định được mình thích ngành nào trường nào. khối nào thì phù hợp. lo wa ah.

nhất là điểm thì lúc trên trời dưói đất. tại sao các anh chị ko tổ chức tư vấn sớm hơn?
tháng 1 này sẽ làm mà em, với lại tháng 3 em mới nộp hồ sơ, vẫn còn nhiều time để suy nghĩ mà. Đừng lo lắng quá mà ảnh hưởng việc học. ^^ mới tìm dc vài ngành rất thú vị và dễ kiếm việc cho mấy teen nào ko muốn học đại học. hihi

12/24/2011, 5:29 pm
p_1107
...(@_@)..
p_1107
Thành Viên
Thành Viên
p_1107

Birthday : 11/07/1994
Coin : 44816
Status : ...(@_@)..

nếu bạn cảm thấy mình học tốt và chuyên về môn đó thì bạn hãy theo những ngành nào có môn đó.chứ nếu bạn chọn lựa k phù hợp với mình thì khi bạn học trong môi trường đó sẽ làm cho bạn cảm thấy chán nản hơn.chúc bạn sẽ chọn được ngành phù hợp cho mình

Sponsored content

khối _ngành nào là thật sự phù hợp với tôi? Collap11Trả lời nhanh
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Free forum | ©phpBB | Free forum support | Báo cáo lạm dụng | Thảo luận mới nhất