Ghi Nhớ?
Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
TÊN BÁO TƯỜNG_phanthaitan Avatar11

10/26/2010, 8:54 am
ThaiTan_Phan
TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM; ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu
ThaiTan_Phan
Thành Viên V.I.P
Thành Viên V.I.P
ThaiTan_Phan

Birthday : 27/08/1991
Coin : 65849
Status : TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM; ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu

t xung phong là người đầu tiên cho ý kiến về tờ báo của mình.

CHUYẾN ĐÒ XƯA

Các bạn nghĩ sao về tên này...
Phác đồ ý nghĩa tiêu đề này.

CHUYẾN ĐÒ XƯA, nơi có bến đò, người lại đò và những người sang đò, nơi mà những người khách qua đò như chúng ta mong muốn có ngày quay trở lại, làm một việc gì đó có ý nghĩa cho Bến đò - Trường thpt Thanh Bình yêu quí, và quan trọng hơn, bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc đến quí thầy quí cô - những người lái đò nhiệt tâm, ngày ngày vẫn chống chèo trên bến cũ quen thuộc.

Khi tốt nghiệp phổ thông rồi, rời ra mái trường sau nhiều năm gắn bó, bạn có tâm niệm rằng: “Sẽ có một ngày mình quay lại trường và làm được cái gì đó hay ho cho trường”…đó là suy nghĩ của tụi mình đó các bạn à…

Cuộc sống ngày nay, nhất là cuộc sống đô thị thì thật là bon chen, phức tạp, và đôi lúc, cũng cần hoài niệm về những vui buồn thời học trò ngày ngày cấp sách vở đến trường (không như sinh viên, cúp học hoài), nhớ những ngày cùng nhau gặm ổ bánh mì, uống li nước mía, cùng đứng ở ngoài vì cái tội ngủ nướng đi học trễ…hay nhớ những lúc bị điểm thấp, buồn đến nẫu ruột hoặc những giây phút điểm cao chót vót, được bạn bè khen nở mũi…Thiệt sự là: NHỚ QUÁ ĐI THÔI!

Năm ngoái, tức năm nhất ở giảng đường đại học, t nhớ lại mà phát sợ: ‘Cúp học triền miên, chơi chơi và chơi, sống không có một lí tưởng hay mục đích gì cả…”. Và một sự mới lạ, động lực của tôi là nhờ cái diễn đàn này…Nhờ tg bạn thân lập ra diễn đàn này và kêu mình tham gia phụ nó, mình đón nhận và chung tay xây dựng và phát triển diễn đàn.
Mục đích ban đầu của tụi mình thì chỉ muốn gắn kết tập thểa1 k14 lại vì lớp mình, sau khi ra trường, có vẻ xa cách quá! Thật sự, điều đóthật sự quá bất ngờ, quá nhanh, sốc không thể tả…và trong người tôi chất chứa quá nhiều bí mật không thể nói ra, chỉ mong những người trong cuộc, lớp a1 ngày xưa yêu nhau đến không muốn xa, hãy nhắm mắt lại và suy nghĩ: CÓ ĐÁNG KHÔNG!

Hoạt động được một thời gian, bị tụi bạn cùng khóa (nổi cộm là 2 thằng bạn a2 và a3) phản đối dữ quá, nào là “ít kỉ, cá nhân, lập ra cái diễn đàn này mang danh nghĩa là congdongthanhbinh mà lại chỉ hoạt động về bên lớp a1 mình thôi” thì lúc đó, tôi mới sững ra, và bàn với tg bạn thay đổi diễn đàn này, mở rộng ra toàn trường, với mong muốn “GẮN KẾT THANH BÌNH, HỖ TRỢ THẦY CÔ, GIÚP ĐỠ MẤY ĐỨA NHỎ Ở NHÀ”…

Thầy cô ơi, 3 năm phổ thông không phải thực sự dài (so vớinhững ngày sinh viên của e) nhưng đó là những tháng ngày có lẽ đến cuối đời này e không thể nào quên, e chỉ mong muốn cùng các bạn góp sức giúp thầy cô một phần công việc đưa đò ngày này tháng nọ thôi, ví dụ giúp giải đáp bớt thắc mắc mà đôi khi trên lớp, vì lí do gì đó, các e không thể hỏi được thầy cô, thì tụi e có thể gỡ rồi hộ, hoặc chia sẻ những kinh nghiệm học tập, con đường phấn đấu và cách chọn trường cho các em. Thầy cô thấy được không ạ!
Song hỡi ôi! Kiến thức là vô bờ vô tân, sẽ có lúc tụi em, những phụ đò tự nguyện, sẽ “đuối sức”, khi đó thì những người lái đò giàu kinh nghiệm, lòng nhiệt tâm sẽ cùng tụi em tiếp tục chèo chống hết chuyến đò…được không ạ!

MỘT NGÀY NÀO ĐÓ, TRÊN ĐƯỜNG ĐỜI CHÔNG GAI, NẾU GẶP KHÓ KHĂN GÌ, CÁC BẠN ƠI, CÓ NHỮNG NGƯỜI LÁI ĐÒ XƯA VẪN TRÊN CON ĐÒ CŨ, Ở CÁI BẾN NGÀY ĐÓ, LUÔN MỞ RỘNG VÒNG TAY CHÀO ĐÓN CÁC BẠN…HÃY GÓP SỨC PHỤ CHÈO NHÉ!

Chào năm tháng ta quay về bến cũ
Tìm tuổi thơ bàng bạc mảnh trăng chiều
Ta ngơ ngác giữa hai bờ hư thực
Mở trang vở ta giở tìm chữ nhớ
Hoa gạo đốt lòng cháy rực trời quê .
Đây bến cũ người lái đò còn đó
Vẫn ngày ngày xuôi đò khách sang sông

Đây con sóng đưa ta thời đi học
Ta vô tư, đánh mất đến bây giờ
Xin cúi mặt để một lần tiếc nuối
Nguyện chung tay bồi tụ bến đò xưa.

(bài thơ này sưu tầm và điều chế lại)

10/26/2010, 9:05 am
rubi_bonmat
rubi_bonmat
Mod
Mod
rubi_bonmat

Coin : 55409

hoan hô tinh thần của bạn Tân!!!!
:a003:
để tìm đề tài cái rùi mình cũng góp vui cho xôm tụ... hehe

10/26/2010, 9:11 am
ThaiTan_Phan
TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM; ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu
ThaiTan_Phan
Thành Viên V.I.P
Thành Viên V.I.P
ThaiTan_Phan

Status : TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM; ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu

Trời, đọc bài viết của tui và cho ý kiến coi, khen chê, nhận xét từng câu từng chữ coi!

He he, dị là t được 1 lần cảm ơn rồi, quyển sách t mua rồi sẽ thuộc về t thôi! TÊN BÁO TƯỜNG_phanthaitan 84955 . T tự tin, bèo lắm thì cũng đc cái dây chuyền mà, ha ha! Còn không tốt hơn thì cái ly sẽ nằm trong tay...

À, lưu ý các bạn là post bài đúng tiêu đều nghen, cụ thể, nếu bài viết muốn cạnh tranh làm lời ngỏ với tui thì post với tên: TÊN BÁO TƯỜNG_người viết.
Nếu có gì vướng víu trong cái tên, mình sẽ sửa mà không thông báo. Xin cảm ơn!

10/26/2010, 2:44 pm
hugn222
Siêu nhân gao đỏ
hugn222
Mod
Mod
hugn222

Birthday : 07/06/1991
Coin : 56152
Status : Siêu nhân gao đỏ

Rất mùi! Nhưng tau nghĩ nó còn nặng về suy nghĩ cá nhân quá, Lời ngỏ nó nên chung chung hết lời muốn nói của các mem! cuoi1

10/26/2010, 3:05 pm
onlyyou020791
V
onlyyou020791
Thành Viên
Thành Viên
onlyyou020791

Birthday : 02/07/1991
Coin : 52005
Status : V

Nếu đây là những lời T muốn gửi tới thầy cô thì T còn dùng nhiều ngôn ngữ "teen", vd như "sốc không thể tả". Lúc thì xưng T, lúc thì xưng em, V thấy ko ổn lắm TÊN BÁO TƯỜNG_phanthaitan 193315

10/26/2010, 8:18 pm
hiv
hiv
Thành Viên
Thành Viên
hiv

Coin : 50266

đúng như khánh và vi nói, bài này ko làm lời ngỏ dc

10/26/2010, 9:05 pm
NH2
iMe
NH2
Mod
Mod
NH2

Birthday : 24/08/1992
Coin : 54781
Status : iMe

e nghĩ tên báo tường zj nge nhìu ùi...dù sao cũg tks cho ông T 1 cái TÊN BÁO TƯỜNG_phanthaitan 313673

10/26/2010, 11:10 pm
ThaiTan_Phan
ThaiTan_Phan
Thành Viên V.I.P
Thành Viên V.I.P
ThaiTan_Phan

Ừ, bài này có đúng là bộc lộ suy nghĩ cá nhân nhiều quá, chưa khái quát được tính tập thể, và toát lên được tên báo.
Cảm ơn vì những lời nhận xét nghen mấy bạn!

11/1/2010, 3:34 pm
hoangtudatinh
Thành Viên
Thành Viên

Birthday : 28/02/1991
Coin : 49850

lời ngỏ gì mà nhu văn nói ấy, chả có tý xúc cảm TÊN BÁO TƯỜNG_phanthaitan 60839

Sponsored content

TÊN BÁO TƯỜNG_phanthaitan Collap11Trả lời nhanh
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Free forum | ©phpBB | Free forum support | Báo cáo lạm dụng | Thảo luận mới nhất