Ghi Nhớ?
Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Chuông Gió Buồn-chuongio Avatar11

Chuyển đến trang : 1, 2, 3  Next

11/1/2010, 10:53 pm
chuongio_lanh
Thành Viên
Thành Viên

Birthday : 03/04/1994
Coin : 49336

Bạn đã bao giờ đến trường sớm chưa? Bạn sẽ phát hiện bao điều thú vị trong những phút đầu tiên của một ngày mới.
Đi học sớm, bạn có thể ung dung đạp xe mà không phải hì hục nhấn pê-đan vì sợ trễ.
Bạn sẽ được hít thở không khí trong lành cùa buổi sớm mai.
Bạn sẽ được nhìn thấy chị lao công đang quét đường, bác xích lô chở những gánh rau tươi kĩu kịt trên vai một bác nông dân gánh hàng ra chợ.
Bạn sẽ thầm cảm ơn cuộc sống đã ban cho bạn bao điều tốt đẹp, thầm cảm ơn những con người lao động lặng thầm cống hiến cho đời. Bạn sẽ mỉm cười: “Chào buổi sáng”, và cảm nhận một ngày nhộn nhịp sắp bắt đầu thật sự.
Vào lớp sớm, mở cửa sổ, hít thật sâu và thở ra, ngắm khóm hồng của lớp ướt đẫm sương đêm. Bạn sẽ vô tình phát hiện trong hộc bàn người bạn một lá thư. Bạn để nguyên lá thư ấy, không đọc. Nhưng bạn sẽ có thể tưởng tượng ra những điều tuyệt vời đang ở quanh đây…
Bạn có thể đứng một mình ở hành lang và nhìn “người ấy” từ xa mà không bị ai phát hiện…
Tôi hay tự hỏi hạnh phúc là gì, làm thế nào để hạnh phúc. Tôi đã tự hỏi mãi cho đến một ngày tôi bắt đầu một việc rất nhỏ nhoi: dậy sớm hơn và chào đón cuộc đời…

Đi học sớm, nó đã thay đổi 1 thằng nhoz lớp 11 như tôi… Đến lớp, tôi bất chợt ngạc nhiên khi trong lớp đã có 1 bạn đến sớm hơn cả tôi. Con gái. Đi vào lớp, ngồi chỗ bàn mình, tôi thu hết can đảm để đi thẳng xuống dãy bàn cuối.
- “Chào bạn, mình là người mới đến, rất vui khi được làm quen với bạn”.
- “Uhm chào bạn”.
- “Mình có thể ngồi đây chứ”.
- “Uhm, bạn cứ tự nhiên”.
Ôi…. 1 cảm giác thật gần gũi.

- “Đứng lại, sao anh dám lấy nón của em, trả đây cho em”
- “bắt được thì anh sẽ trả cho. Haha”
- Cô gái dừng lại và quay đi.
- “Sao hôm nay em không dí nữa, bỏ cuộc rồi ah`”
- Nhanh như cắt, cô gái” Dạ anh, em túm được tóc anh rồi nhá, trả nón đây”
- “không tính, em chơi ăn gian”
- “Ơ hay nhờ, em với anh có chơi game gì đâu mà nói vậy hả”
Lập tức chàng trai nắm tay cô gái và nói: “Em với anh đang chơi game mà. Cuộc chơi tình yêu. Hi hi”
“Hứ, em không đùa đâu đấy nhá, vào lớp học đi kìa”.
2 đứa học 2 lớp sát nhau, em là Nhi học a5, còn tôi là Thương a6. Hằng ngày lên lớp, 2 đứa cứ đùa giỡn như thế, thật vui....Tôi luôn đến lớp sớm hơn em, đứng trước cổng đợi em đến, rồi tay trong tay 2 đứa như con nít bước vào trường. Hằng ngày như thế tôi và em cứ trêu đùa với nhau vui vẻ. Những kỷ niệm tuổi thơ, có mái trường, chuyện vui buồn của học tập, tôi và em luôn chia sẻ với nhau. Khi đó khái niệm tình yêu đối với 2 chúng tôi thật mơ hồ...Rồi thời gian trôi, thấm thoát đã hè về. Tôi bận rộn với việc phải lên thành phố học, còn em thì về quê thăm ngoai. 3 tháng, đủ làm tôi chán chết đi được. Tôi muốn về ngay để lại được nô đùa, vui vẻ cười nói với em. Có lẽ 1 chút thoáng qua tôi. Nhớ...
Và cũng đã đến ngày tựu trường, tôi hăng hái chuẩn bị đầy đủ mọi thứ, đi học sớm. Tôi đứng trước cổng đợi 1 bóng người thấp thoảng đang đạp xe đến, 1 phút, 2 phút, rồi cũng đến tiếng trống trường, sao em vẫn chưa tới, nghĩ ngay đến những điều không tốt, tôi chạy ngay đến nhà em.
Trước nhà có 1 chiếc xe tải, nhiều người đang khuân vác đồ của nhà em lên xe, em đứng đó, như đang chờ 1 ai hay cái gì đó. Trước con mắt ngạc nhiên của tôi, em lẳng lặng bước đến và nói: “Gia đình em phải về quê ngoại, ngoại em đang ốm nặng, em phải về đó để chăm sóc, có lẽ em sẽ học dưới đó luôn…và trước khi đi em tặng anh chiếc chuông gió này…mong sao khi nghe tiếng chuông kêu…anh sẽ nhớ đến em…” rồi Em khẽ hôn lên má tôi rồi chạy nhanh ra xe. Tôi chỉ kịp nhìn món quà của em. Hai chân chạy nhanh theo xe để có thể kéo em trở lại…………………………
Về nhà tôi treo chiếc chuông gió lên và hằng ngày nghe nó.Tiếng chuông sao buồn quá. Nó như tiếng em vang vọng đâu đây”……… mong sao khi nghe tiếng chuông kêu…anh sẽ nhớ đến em…”.Nhi ơi…………………………
Và hằng ngày tôi đều nghe chuông gió và nhớ những lời em đã nói…Rồi 4 năm trôi qua, mang theo 1 nỗi buồn cùng với chuông gió theo tôi... Bỗng một ngày chuông không còn kêu nữa, lạ thật, tôi nghĩ ngay đến em, hôm nay tôi đi học sớm.
Lần đầu đi học sớm, tôi cảm nhận mọi thứ xung quanh thật xa lạ mà gần gũi. Và cũng chính ngày này, ngày mà đã thay đổi 1 thằng nhoz lớp 11 như tôi… Đến lớp, tôi bất chợt ngạc nhiên khi trong lớp đã có 1 bạn đến sớm hơn cả tôi. Con gái. Đi vào lớp, ngồi chỗ bàn mình, tôi thu hết can đảm để đi thẳng xuống dãy bàn cuối.
- “Chào bạn, mình là người mới đến, rất vui khi được làm quen với bạn”.
- “Uhm chào bạn”.
- “Mình có thể ngồi đây chứ”.
- “Uhm, bạn cứ tự nhiên”.
Ôi, giống em quá,Nhi ơi, giọng nói hương thơm, phải chăng em mang 1 thiên sứ đến cho anh. 1 cảm giác thật gần gũi.
- “Bạn tên gì?”
- “Mình Nguyên, rất vui khi được làm quen với bạn”
- “Mình tên Thương, mình cũng rất vui”,
Rồi tôi với Nguyên không ai nói gì nữa, im lặng dường như đã hiểu mọi chuyện, 2 người ngồi đó cho đến khi trống vào lớp, tôi lại quay trờ lại với chỗ cũ. Và từ ngày hôm đó, đôi mắt tôi không còn trông vào những cái chữ, con số, mà trông xa xa nơi dãy bàn cuối…

11/2/2010, 1:20 am
Vũ Nguyên
Có ra đời mới biết vinh liền nhục
Vũ Nguyên
4rum Manager
4rum Manager
Vũ Nguyên

Birthday : 23/08/1991
Coin : 55717
Status : Có ra đời mới biết vinh liền nhục

đi học sớm nhìu cái thú vị mà có lẽ ít ai để ý, hay nhất là vô trường ngày lạnh, có mình mình, đóng cửa bật quạt để ngồi trong cái lạnh buốt ^^

11/2/2010, 1:29 am
takke
takke
Thành Viên
Thành Viên
takke

Birthday : 26/02/1992
Coin : 49551

Bạn này mới tham gia ngày hum nay mà đã có bài dự thi lun rùi, ghê thật!
Chuông Gió Buồn-chuongio 571811

11/2/2010, 1:39 am
takke
takke
Thành Viên
Thành Viên
takke

Birthday : 26/02/1992
Coin : 49551

Mình thích đoạn mở đầu của bạn, cảm nghiệm về cuộc sống rất hay. Sao dạo này xuất hiện nhiều văn sĩ, thơ sĩ quá, nghĩ về mình mà bùn ghê...
Chuông Gió Buồn-chuongio 220420

11/2/2010, 12:46 pm
rubi_bonmat
rubi_bonmat
Mod
Mod
rubi_bonmat

Coin : 54939

hình như tui chưa bao giờ đi học sớm... hihi
đơn giản vì tui có người cho đi ké, mà người ta toàn đi muộn thì làm sao tui đi sớm đc, đối với tui đi trước trống 2 sao trống 1, ko sau trống 3 là sớm lắm rùi..hehe
nghĩ lại thấy cũng tiếc nhưng biết sao đc???

11/2/2010, 1:11 pm
ThaiTan_Phan
TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM; ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu
ThaiTan_Phan
Thành Viên V.I.P
Thành Viên V.I.P
ThaiTan_Phan

Birthday : 27/08/1991
Coin : 65379
Status : TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM; ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu

Thật tuyệt vời, quá hay...Nếu không đọc kĩ mà chỉ lướt qua, t nghĩ bạn sẽ không hiểu j...Cảm xúc quá chân thật, và thiết nghĩ, phải người trong cuộc mới có thể dạt dào cảm xúc như thế...(có thể những cái tên không thật chính xác!)...
Trích dẫn :
Bài này tự phát. Viết theo cảm nghĩ ah`. Bất chợt nhớ thui.
-->chối cãi vô hiệu lực...

Đọc xong bài này, thật sự cảm nghĩ đầu tiên là sốc...Tình bạn đẹp quá chừng và đâu đó phản phất bóng dáng của tình yêu, tình yêu trẻ con, chưa hình thành rõ rệt, nhưng nồng độ quá cao rồi...
Trích dẫn :
Lập tức chàng trai nắm tay cô gái và nói: “Em với anh đang chơi game mà. Cuộc chơi tình yêu. Hi hi”...Tôi luôn đến lớp sớm hơn em, đứng trước cổng đợi em đến, rồi tay trong tay 2 đứa như con nít bước vào trường. Hằng ngày như thế tôi và em cứ trêu đùa với nhau vui vẻ. Những kỷ niệm tuổi thơ, có mái trường, chuyện vui buồn của học tập, tôi và em luôn chia sẻ với nhau. Khi đó khái niệm tình yêu đối với 2 chúng tôi thật mơ hồ...3 tháng, đủ làm tôi chán chết đi được. Tôi muốn về ngay để lại được nô đùa, vui vẻ cười nói với em. Có lẽ 1 chút thoáng qua tôi. Nhớ...tặng anh chiếc chuông gió này…mong sao khi nghe tiếng chuông kêu…anh sẽ nhớ đến em…Em khẽ hôn lên má tôi rồi chạy nhanh ra xe. Tôi chỉ kịp nhìn món quà của em. Hai chân chạy nhanh theo xe để có thể kéo em trở lại…………………………
Về nhà tôi treo chiếc chuông gió lên và hằng ngày nghe nó.Tiếng chuông sao buồn quá. Nó như tiếng em vang vọng đâu đây”……… mong sao khi nghe tiếng chuông kêu…anh sẽ nhớ đến em…”.Nhi ơi…………………………
-->lớp 6 đó các bạn, thật tinh tế quá nhỉ! Ta đây lớp 12 rồi còn ngây thơ chán!

Tiện thể cho hỏi có ai biết 2 đối tượng Nguyên và Thương không???Wanted lol!

Quá hay! Chuông Gió Buồn-chuongio 577965 (cái này giá trị lắm đó, e là ứng cử viên đó)...Công nhận dạo này đề tài "Tình yêu mới chớm nở mà ông Trời nỡ biệt li" đắt thiệt...mấy bài viết rồi đó...

11/2/2010, 1:19 pm
Anonymous
Khách vi
Khách viếng thăm
Anonymous

vote cho một phiếu này :a003: . Chắc mai mình kể chuyện hồi mẫu giáo dự thi thôi :de thuong

11/2/2010, 1:31 pm
chuongio_lanh
Thành Viên
Thành Viên

hjhj Chuông Gió Buồn-chuongio 687805 không ai bít đâu anh ơi!!! Em đổi tên hít rồi mà. Tên thật cũng vậy. Chuyện có thật....^^

11/2/2010, 5:22 pm
ThaiTan_Phan
TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM; ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu
ThaiTan_Phan
Thành Viên V.I.P
Thành Viên V.I.P
ThaiTan_Phan

Status : TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM; ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu

Ủa, lỡ e được giải, e có chịu ra mặt để nhận không...Nói thẳng ra, nếu người được giải không tới buổi trao giải thưởng thì ...đương nhiên, món quà đó sung vào công quĩ và a là người giữ quĩ, lúc đó...he he he

11/2/2010, 5:50 pm
chuongio_lanh
Thành Viên
Thành Viên

hjhj đương nhiên lúc đấy em sẽ ra nhận chứ...nếu đậu cơ Chuông Gió Buồn-chuongio 251758 ...nhưng không phải bây giờ^^

11/2/2010, 6:53 pm
ThanhThanh
đừng nói là tôi không biết, mà hãy nói là tôi chưa biết!
ThanhThanh
Thành Viên
Thành Viên
ThanhThanh

Birthday : 09/05/1991
Coin : 54796
Status : đừng nói là tôi không biết, mà hãy nói là tôi chưa biết!

chuongio_lanh đã viết:
hjhj Chuông Gió Buồn-chuongio 687805 không ai bít đâu anh ơi!!! Em đổi tên hít rồi mà. Tên thật cũng vậy. Chuyện có thật....^^
đổi tên chứ có đổi đc tính cách ko?!? đọc wa là "chị" bit "pe'" là ai òy! khôn hồn thì nt (càng sớm càng tốt), cho "chị" một chầu KFC thì chị sẽ...(đó gọi là bịt đầu mối đó mừ!!!!) :tinh vi

11/2/2010, 7:14 pm
chuongio_lanh
Thành Viên
Thành Viên

có thiệt là biết em không đó...nghi wa ah`... sao chị có thể biết em được...khai thiệt đi...tìm chứng cứ tim em là ai ah`....hjhj

11/2/2010, 7:24 pm
ThanhThanh
ThanhThanh
Thành Viên
Thành Viên
ThanhThanh

ko tin àh?????

11/2/2010, 7:26 pm
chuongio_lanh
Thành Viên
Thành Viên

cũng nghi ngờ lắm...vì em cũng ko biết chị là ai nữa...nên....hjhj...chị Tên gì

11/2/2010, 7:29 pm
ThanhThanh
ThanhThanh
Thành Viên
Thành Viên
ThanhThanh

thui, pà ui, bit oỳ còn hỏi! chị tên ThanhThanh, sinh viên năm 2 trường SP Tp HCM. vậy bit chị chưa? cuoi

11/2/2010, 7:31 pm
chuongio_lanh
Thành Viên
Thành Viên

trời đất ơi............................chưa bít....hjhj....sao chị bít em

11/2/2010, 7:36 pm
ThanhThanh
ThanhThanh
Thành Viên
Thành Viên
ThanhThanh

"nói dối ko có tội" nhưng nói dối sao cho ng ta đừng bit cơ. thui, em ko nói thì thui, t ko tranh cãi nữa. thời gian sẽ trả lời cho em (í wên, cho bạn chứ) bit. tin vào điều ấy nhé! :love

11/2/2010, 7:42 pm
chuongio_lanh
Thành Viên
Thành Viên

trời, em nói dối chị làm gì, em giao tiếp ít nên có thể em không nhớ thui...hjhj

11/2/2010, 9:34 pm
Anonymous
Khách vi
Khách viếng thăm
Anonymous

50 điểm nữa thuộc về bạn, mong bạn cố gắng phát huy nhé :D!

11/3/2010, 12:57 pm
chuongio_lanh
Thành Viên
Thành Viên

ủa 50 điểm gì vậy anh.............................. Chuông Gió Buồn-chuongio 735865

11/3/2010, 1:06 pm
ThaiTan_Phan
ThaiTan_Phan
Thành Viên V.I.P
Thành Viên V.I.P
ThaiTan_Phan

Điểm cộng cho 1 bài viết dự thi và làm báo tường!

11/3/2010, 1:14 pm
chuongio_lanh
Thành Viên
Thành Viên

ủa sao em vẫn mười mấy điểm mà

11/3/2010, 8:31 pm
tuanck49
Thành Viên
Thành Viên

Birthday : 04/09/1994
Coin : 49397

Chuông Gió Buồn-chuongio 577965 Chuông Gió Buồn-chuongio 820485

11/4/2010, 10:41 pm
chuongio_lanh
Thành Viên
Thành Viên

lắng nghe và cùng cảm nhận bài viết nhé
close your eyes you will see

11/5/2010, 1:21 pm
Nhoc_kute
Nhoc_kute
Thành Viên
Thành Viên
Nhoc_kute

Birthday : 09/01/1990
Coin : 49376

trời!em viết rất dễ thương.rất chân thật.đọc bài của em mà anh thấy vừa buồn mà cũng vui nữa.mà nè sao có lớp 6 thôi mà em gan quá dậy.hồi đó anh cũng thích rùi nhưng ko dám nói.biết vậy hồi đó thổ lộ biết đâu lại có cuộc tình đẹp như em Chuông Gió Buồn-chuongio 571811

Sponsored content

Xem thêm các bài viết khác cùng chuyên mục

-
Chuông Gió Buồn-chuongio Collap11Trả lời nhanh
Trang 1 trong tổng số 3 trangChuyển đến trang : 1, 2, 3  Next
Trang 1 trong tổng số 3 trang
Chuyển đến trang : 1, 2, 3  Next
Create a forum on Forumotion | ©phpBB | Free forum support | Báo cáo lạm dụng | Thảo luận mới nhất