Ghi Nhớ?
Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Những chuyện nhỏ nhặt_phanthaitan Avatar11

11/2/2010, 6:38 am
ThaiTan_Phan
TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM; ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu
ThaiTan_Phan
Thành Viên V.I.P
Thành Viên V.I.P
ThaiTan_Phan

Birthday : 27/08/1991
Coin : 65849
Status : TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM; ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu

Một lần nọ, trên đường đi học thể dục, xe đạp…Cảm nhận chút hương vị thành phố lúc chiều về…
Xe cộ tất bật ngược xuôi…nhìn cảm thấy vui vui về cuộc đời này…

Xẹt…eo ơi, xe mình bị quệt rồi, không biết có trầy chỗ nào không nữa, …Ối, chân…chân mình, máu chảy rồi! (Tiêu một miếng da)…Lập tức, phản xạ đầu tiên, dĩ nhiên, tìm đối tượng…

Thật sự, ở cái hoàn cảnh đó,chẳng biết cười hay tức giận nữa, nhìn khuôn mặt méo mó của anh thanh niên lái chiếc Airblack nhìn mình…

Chẳng biết làm gì, đơn giản, tôi phủ đầu liền: “Xin lỗi”, và khẽ cuối đầu.
Thật bất ngờ, một nụ cười tươithật tươi từ anh bạn đó… Những chuyện nhỏ nhặt_phanthaitan 386812
=================

Lần khác, lái tới đoạn gần ngã 3, tôi cố chen vào kẽ chiếc xe đạp và chiếc taxi…Ai dè, tài xế taxi chơi xấu, quẹo vô-lăng qua một xíu, phản xạ thôi, buộc lòng để bảo vệ mình, t bẻ cổ lái qua phải…
Ẹt, ai dè, húc một cú (theo t là nhẹ chứ không mạnh) vào đít…xe đạp một cô gái lạ.

Thì tất nhiên rồi, nhỏ đó quay lại nhìn. Hổng hiều sao, đơn giản lúc đó, t cười nhe cả 2 hàm răng ra, và giơ 2 ngón tay lên y như kiểu chào khi gặp mấy đứa bạn…Ồ, thật hổng ngờ, nhỏ đó cười lại! lol!

Chẳng kịp làm quen, t tiếp tục cua phải rồi phóng xe tiếp trên Cộng Hòa để kịp giờ hẹn. Những chuyện nhỏ nhặt_phanthaitan 588910

Sài Gòn, cái gì qua được thì qua…Đôi co làm gì cho mệt…Đụng mình thì mình nhịn, mình đụng người thì mình xin lỗi.
Những chuyện nhỏ nhặt_phanthaitan 20865

Những cử chỉ thân thiện có thể xua tan đi bao nỗi tức giận… Bạn nghĩ sao!

11/2/2010, 5:58 pm
chuongio_lanh
Thành Viên
Thành Viên

Birthday : 03/04/1994
Coin : 49806

ĐÔi khi, chỉ 1 nụ cười có thể thay đổi 1 con người, 1 thế giới...hjhj...hãy sống với thái độ đúng mực để mình cũng sẽ nhận được những gì mình đã cho đi

11/2/2010, 6:41 pm
ThanhThanh
đừng nói là tôi không biết, mà hãy nói là tôi chưa biết!
ThanhThanh
Thành Viên
Thành Viên
ThanhThanh

Birthday : 09/05/1991
Coin : 55266
Status : đừng nói là tôi không biết, mà hãy nói là tôi chưa biết!

ừh, đúng đó! ng tp ko ghê gớm như ta tưởng, nhưng chỉ cần biết đối xử thế nào là phải, thế nào là đúng, thì OK hết. mọt sách

11/3/2010, 12:39 am
Vũ Nguyên
Có ra đời mới biết vinh liền nhục
Vũ Nguyên
4rum Manager
4rum Manager
Vũ Nguyên

Birthday : 23/08/1991
Coin : 56187
Status : Có ra đời mới biết vinh liền nhục

uh, người tp ko có gì hết! t tông đổ cái hàng rào chỗ gửi xe mà mấy ông bảo vệ đâu nói gì đâu (tại mình trả tiền hưởng dịch vụ mà)

11/3/2010, 12:21 pm
Hot girl
Thành Viên
Thành Viên

Birthday : 28/01/1991
Coin : 50174

Bó tay, tự dưng đang đi tông xe vào ngừoi ta mà còn dám gọi là " Những điều nhỏ nhặt" ư
Những chuyện nhỏ nhặt_phanthaitan 60839

Sponsored content

Xem thêm các bài viết khác cùng chuyên mục

-
Những chuyện nhỏ nhặt_phanthaitan Collap11Trả lời nhanh
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Free forum | ©phpBB | Free forum support | Báo cáo lạm dụng | Thảo luận mới nhất