Ghi Nhớ?
Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
...........Nên Avatar11

11/3/2010, 10:13 pm
tuanck49
Thành Viên
Thành Viên

Birthday : 04/09/1994
Coin : 49867

continue....

“Anh không phải là thánh để khôngbiết đến đau thương hay giận hờn.

Anh không phải là phật để luôn luôn thathứ.
Anh không phải là chúa để luôn rửa sạchtội lỗi cho con chiên.
Mà anh, anh chỉ là anh.”

Anh…

Từ lâu, anh đã không còn nghĩ là mìnhsẽ yêu thương một ai đó, thật lòng. Từ lâu, nước mắt anh không còn rơi cho mộtcuộc tình đã vỡ. Từ lâu, anh không còn biết cái cảm giác nhớ nhung… Hìnhnhư anh ko còn biết đau khổ nữa… Có lẽ “trái tim” anh đã đóng băngthật rồi. Nhưng… tại sao anh lại gặp em? Tại saochúng ta phải gặp nhau chứ? Để anh lại trở thành một kẻ biết nhớ, biết thương,biết quan tâm, lo lắng…. và rồi lại biết cả khổ đau…??(!)

Và em…

Anh đã tự hỏi “Vậy thì em hơn gì những người khác, mà khiến anhtrở nên bất công với người ta đến vậy?” Anh cố tìm ra điểm gì đónổi trội trong em… Nhưng em àh, dù cố lục tìm đến đâu anh cũng chỉ tìm thấy mộtđiều, duy nhất chỉ có một điều, em biết điều gì không? Em… em hơn người ta, vì…là vì… em chiếm được vị trí trong tim anh. Đó là điểm mạnh duy nhất.

Chúng ta…

Chúng ta… vẫn cứ sống như thế, cườiđùa, trêu ngươi và vui vẻ. Chúng mình như hai đường thẳng song song, tuy thỉnhthoảng vẫn nhìn thấy nhau, nhưng lại không thể nào ở cùng nhau. Tuy là vậy,nhưng anh thấy mình vẫn cứ tốt. Cứ như chẳng có khoảng trống nào có thể ngăncách anh và em. Cứ như thể… mỗi ngày vẫn đều đặn đi qua.

………………..
………………..

Anh biết mọi người nói em đã có người yêu.Anh biết. Anh biết chứ, dù đã tỏ ra thờ ơ lắm lắm, nhưng anh vẫn không thể nàotập trung vào trang sách đang đọc dở trên tay. Cố gấp lại, vội vàng tìm việc gìđó để làm, như thể rằng anh đang bận bịu lắm…Rồi anh chợt nghĩ mình có là gìcủa nhau đâu. Không phải là bạn thân, càng không phải là người yêu, vậy nên đâucó quyền ghen tuông hay hờn giận em nhỉ? Có chăng chỉ là chút tủi hờn tronglòng vì sự ganh tị với ai kia…

Anh cố chấp và nguyên tắc. Ừ, vậy đó.Nhưng ai mà chẳng muốn sống thật với lòng mình hở em? Cũng muốn mình có đượccái quyền yêu thương, giận hờn, ghen tuông. Cũng muốn khóc khi thấy lòng chùngxuống, để rồi được một ai đó an ủi, vỗ về…. Nhưng anh không cho phép mình đượclàm điều đó bởi ta có còn là gì của nhau đâu? Nên anh buộc phải đề ra nguyêntắc và chấp nhận sự cố chấp của mình. Anh tự tạo một cái vỏ bọc vững chãi chomình. Nó giúp anh che chắn mọi nỗi đau. Anh đã làm được, thậm chí làm tốt. Vậytại sao phải ngừng?

2 bài nha các bạn, đọc bài kia trước...hjhj

11/4/2010, 2:56 am
chuonggio_buon
nhiều khi dừng thương cũng là vì quá thương....
chuonggio_buon
Thành Viên
Thành Viên
chuonggio_buon

Birthday : 19/12/1994
Coin : 51145
Status : nhiều khi dừng thương cũng là vì quá thương....

hé hé cứ ngố đi ngốc ...........Nên 888456

11/4/2010, 12:21 pm
tranvinh4567
Gió trên cao lặng khóc ,chợt trưa nắng cơn mưa lạ.......
tranvinh4567
Thành Viên
Thành Viên
tranvinh4567

Birthday : 25/02/2010
Coin : 50836
Status : Gió trên cao lặng khóc ,chợt trưa nắng cơn mưa lạ.......

Chúng mình như hai đường thẳng song song
GẶP NHAU Ở VÔ CỰC và đã gặp là ko rời ^^ sướng thế còn ji mo mong :a003:

11/4/2010, 1:40 pm
lady62
lady62
Thành Viên
Thành Viên
lady62

Birthday : 06/02/1994
Coin : 50454

:a003: A1 cố lên!

11/4/2010, 1:50 pm
tkl
Gió lạnh lùng... Gió dữ dội, dịu êm... Gió bay đến muôn trùng xa thẳm...Muốn tự do và sẽ được tự do...
tkl
Thành Viên
Thành Viên
tkl

Birthday : 27/07/1994
Coin : 50904
Status : Gió lạnh lùng... Gió dữ dội, dịu êm... Gió bay đến muôn trùng xa thẳm...Muốn tự do và sẽ được tự do...

lang man wa :love :a003:

Sponsored content

...........Nên Collap11Trả lời nhanh
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Free forum | ©phpBB | Free forum support | Báo cáo lạm dụng | Thảo luận mới nhất