Ghi Nhớ?
Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
chuyện kinh tế Avatar11

11/5/2010, 1:17 am
tam11a3
Thành Viên
Thành Viên

Birthday : 03/03/1991
Coin : 49949

BẠN SẼ LÀM GÌ VỚI 10 ĐÔ.
Đây là câu chuyện tiếp theo cho các bạn nhé, hồitrước là câu chuyên ngụ ngôn thỏ và rùa rồi.
Câu chuyện này kể về chuyện bạn sẽ làm gì khi trong túi bạn có 10 đô.
Câu chuyện bắt đầu ở nước Mỹ nhé, một nước cónền tài chính phát triển nhất thế giới: Khi một nhà kinh doanh Mĩ, họ bỗngnhiên có 10 đô trên tay, họ liền chạy nhanh ra ngoại thành mua 10 trái táo vớisố tiền hiện có, họ lau sạch trái táo đó và vào vào nội thành bán được 100 đô,và cứ làm cho đến số tiền khá lớn. Người dân nước Mĩ có khả năng nhanh nhẹn,chớp thời cơ rất tốt, họ không sợ khó khăn, mệt mỏi, nước Mĩ giàu lên cùng nhờnhững điều đó.
Sang nước Nhật nhé, sẽ làm gì khi trong tay có10 đô, rất đơn giản họ bóp nát tờ tiền ấy, vứt vào một xó và họ nghỉ họ phảilàm việc thần cần cù, siêng năng, chịu khó hơn không sợ vất vả, khó khăn, giankhổ, và đó đã trở thành là đức tính màtrên thế giới này cũng biết ở người Nhật. Khi đã thành công rồi thì họ sẽ quaylại tìm lại cái xó mà họ đã từng vứt 10 đô đó và lấy đó làm kỉ niệm và kể lạicho con cháu họ nghe...
Bước sang nước Trung Quốc, khi cầm 10 đô trêntay, người Trung Quốc nghỉ một mình mình sẽ không làm được gì với 10 đô này, họquyết định tìm kiếm những người có 10 đô như họ, góp lại thành một số tiền lớnvà bắt đầu tiến trình công việc, đó là đem số tiền khá lớn đó đi đầu tư, họkhông sợ rủi ro, giám nghỉ giám làm. Người Trung Quốc đã không làm thì thôi, đãlàm thì phải lớn, đã không đầu tư thì thôi, đã đầu tư thì phải nhất, kinh tếnước bạn láng giềng chúng ta luôn rất sôi động. Đặc biệt, năm 2009 Trung Quốcvượt qua Mỹ trở thành thị trường đầu tư địa ốc lớn nhất thế giới.
Con người Việt Nam và bạn sẽ làm gì với 10 đôtrong tay khi bạn trưởng thành, khi bạn là một nhà kinh doanh, hay tự mình chobạn thân mình câu trả lời nhé…

chuyện kinh tế Collap11Trả lời nhanh
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Free forum | ©phpBB | Free forum support | Báo cáo lạm dụng | Thảo luận mới nhất