Ghi Nhớ?
Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
HÀ VĂN QUÍ Avatar11

Chuyển đến trang : 1, 2  Next

11/18/2010, 1:21 pm
blouse
blouse
Thành Viên
Thành Viên
blouse

Birthday : 06/12/1991
Coin : 49901

HÀ VĂN QUÍ cái tên mà mỗi khi nhắc đến ở ngôi Trường THPT Thanh Bình là ai ai cũng hết lời khen ngợi. Qúi là thành viên xuất sắc của gia đình A1 khóa 14. Sau đây chúng ta sẽ cùng nhau tìm hiểu đôi nét trích ngang về nhân vật hot boy này nha! (không biết là ai mà nổi tiếng quá vậy ta????)

Họ tên: HÀ VĂN QUÍ
Trường: Tiểu học Phú Trung, THCS Trường Sơn, THPT Thanh Bình . Hiện là sinh viên đa khoa năm hai trường ĐHYD TP.HCM
Thành tích : 11năm liền là học sinh giỏi, năm 12 là học sinh tiến tiến do chiến thuật học lệch.hehe!!!! giải nhất tỉnh cuộc thi HSG hóa 9, giải khuyến khích vượt cấp hóa 12, giải nhất tỉnh hóa 12. Đậu 2 trường đại học Bách Khoa, Y Dược với số điểm: KA: 28Đ, KB: 26.5Đ
Sở thích :Xem phim, ngủ, đọc sách, lên mạng
Tính cách: vui vẻ, hòa đồng nhưng hơi ít nói một xíu….hjjj
Sở trường: giỏi về các lĩnh vực tự nhiên
Hạn chế: thiều dạn dĩ trước đám đông, ít nói
Mối quan hệ: hiện vẫn còn độc thân. Bạn nào có nhu cầu thì……hjhj
Phương pháp học tập: đọc sách kĩ, tham khảo tài liệu, internet.
Ước mơ: GS TS BS HÀ VĂN QUÍ

Trong lần phỏng vấn nhân vật nổi tiếng này, mà tôi hay có thói quen gọi cậu ý là bs.hjj. Tôi đã được hiểu thêm nhiều điều về Qúi, Cậu ấy không hoàn toàn là người như tôi từng nghĩ, ngược lại Quí là người rất thân thiện, dễ gần, dễ mến. Học chung với Qúi 3 năm , tôi dường như không thân lắm với Qúi, lúc nào cũng cảm thấy khớp không dám làm thân, không dám nói chuyện , bởi cậu ấy học rất giỏi còn tôi thì thiệt là tệ hại.hjjj.

Nhưng cũng có một sự trùng hợp nho nhỏ giữa tôi với anh chàng đẳng cấp này đó là môn hóa. Môn mà tôi học khá nhất, tôi được học chung đội tuyển học sinh giỏi hóa của trường với Qúi, cậu ấy quả là một người thông minh, giỏi giang, biết quan tâm đến người khác và còn siêng năng nữa chứ. Hầu hết các bài tập Thầy cho Qúi đều làm rất nhanh và luôn luôn cho kết quả chính xác nhất. Chỉ cần đó là kết quả của Qúi thầy sẽ không cần phải kiểm tra lại vì lúc nào nó cũng chính xác 100%. Tôi thật sự rất ngưỡng mộ cậu ấy bất cứ bài tập nào trong lớp bồi dưỡng tôi không làm được, hoặc chưa hiểu cho lắm, Qúi đều là người giải đáp thắc mắc cho tôi cùng mấy bạn khác nữa. Cậu ấy có thói quen nói rất nhanh, nếu không thật chú ý lắng nghe sẽ chẳng bao giờ biết Qúi muốn nói gì.hjj. Nhưng mỗi lần giảng bài cho tôi Qúi luôn cố gắng nói thật chậm, thật rõ ràng, giảng đi giảng lại nhiều lần cho đến khi tôi hiểu mới thôi. Vậy đó có đôi lúc Qúi thật dễ thương, có đôi lúc Qúi chẳng dễ thương chút nào nhất là khi tức giận hoặc bực mình một ai đó, có đôi lúc cũng hơi chảnh một xíu….hjjj. Trong kì thi năm ấy HVQ đậu giải nhất tỉnh hóa, còn tôi rớt một cách thảm hại, điều đó càng đẩy tôi ra xa bạn Qúi hơn đơn giản vì mặc cảm của tôi quá lớn. Có lần tôi hỏi Qúi bí quyết nào khiến cậu ấy học giỏi và thành công như vậy. Qúi điềm đạm cho tôi biết ngoài việc học các khiến thức trên trường, các kiến thức từ thầy cô, cậu ấy còn mua rất nhiều sách nâng cao ở ngoài để học thêm, giải thật nhiều bài tập nhất là các bài tập của để thi những năm trước.

Ba năm cấp ba tôi được học chung với một người bạn thật đặc biệt. Một người bạn hơi chảnh, hơi lạnh lùng, hơi trầm tính một xíu nhưng cực xuất chúng, cực hơn người, và được cực nhiều bạn bè thầy cô yêu mến.Cậu ấy có một chiến thuật học tập khiến ai cũng phải kinh ngạc_học lệch. Chỉ tập chung cao độ vào 4 môn thi đại học toán, lí, hóa, sinh còn các môn xã hội thì có phần hơi lơ là bỏ bê. Toán, lí, hóa Qúi luôn là người đứng đầu lớp, và cũng là người đứng đầu khối. Bất cứ bài tập khó nào cả lớp bí thì Qúi luôn là người giải vây, Thầy Cô bộ môn rất yêu mến, tin tưởng vào khả năng của cậu ấy. Tuy nhiên ở những môn xã hội thì ngược lại, cậu ấy hay làm việc riêng trong lớp, có đôi lần không chép bài,đôi lần không thuộc bài, dẫn đến điềm số bài kiểm tra có nhiều cách biệt so với các môn tự nhiên. Điều đó khiến nhiều thấy cô cũng không mấy hài lòng về Qúi. Nhưng Cậu ấy muốn thi vào đại học y dược,việc học buộc phải ưu tiên cho các môn tự nhiên, thế nên thầy cô bộ môn xã hội cũng dần cảm thông, lới tay cho Qúi. Hiểu được sự ưu ái của thầy cô dành cho mình, cậu ấy luôn cố gắng hết sức để sửa đôi bản thân, không làm việc riêng trong lớp, và học bài đầy đủ các môn này hơn.

Bằng phương pháp học hiện đại tự học, tự tìm tòi là chính cậu ấy có một tủ các loại sách tham khảo, sách nâng cao. Phần lớn thời gian cậu ấy đều dành cho việc học, lúc rảnh rỗi thì lại lang thang đâu đó nơi mấy tiệm sách hoặc tiệm internet để tìm tòi, thu thập them kiến thức. (Ai mà siêng quá vậy ta????hehe!!! ). Ngay từ năm lớp 10 cậu ấy đã bắt tay vào việc giải và siêu tầm đề thi của các kì thi tuyển sinh đại học. Mỗi lần giải đề cậu ấy đều căn thời gian nhằm điều chỉnh tốc độ giải sao cho phù hợp. Và kết quả đạt được đúng như những gì Qúi mong muốn đậu hai trường đại học nổi tiếng bách khoa, y dược. Cậu ấy thật sự đã rất thành công, thành công mà chưa một lần phải nếm mùi thất bại thi đâu đậu đấy.Mục tiêu tiếp theo cậu ấy muốn chinh phục là hoàn thánh tốt 6 năm hệ bsdk , thi đậu bs nội trú.

Cậu ấy luôn là niềm tự hòa của gia đình,của trường THPT Thanh Bình, của tập thể A1 khóa 14 và cả tôi nữa, rất vui và hãnh diện khi được làm bạn với cậu ấy BS HVQ.hjjj

P/S : Cảm ơn bs đã luôn động viên giúp nhox thực hiện được ước mơ trở thành sinh viên trường ĐHYD TP.HCM….hjhj….

11/18/2010, 1:44 pm
::..ú..::a1_20072010
Thành Viên
Thành Viên

Birthday : 27/06/1992
Coin : 49434

HÀ VĂN QUÍ 687805 oh, very good...đúng là một tấm gương của Thanh bình school

11/18/2010, 9:10 pm
Vũ Nguyên
Có ra đời mới biết vinh liền nhục
Vũ Nguyên
4rum Manager
4rum Manager
Vũ Nguyên

Birthday : 23/08/1991
Coin : 55737
Status : Có ra đời mới biết vinh liền nhục

ui trời ơi, anh quí giỏi quá, cho em làm quen với nha, ah quên tiện thể cho em xin chữ kí, ngưỡng mộ quá àhước gì mình là con gái để làm ng iu anh quí ^^ haha

11/24/2010, 8:58 pm
qui_yds
qui_yds
Mod
Mod
qui_yds

Birthday : 01/12/1991
Coin : 52345

Vũ Nguyên đã viết:
ui trời ơi, anh quí giỏi quá, cho em làm quen với nha, ah quên tiện thể cho em xin chữ kí, ngưỡng mộ quá àhước gì mình là con gái để làm ng iu anh quí ^^ haha
uh,h mày qua thái lan vẫn còn kịp.t hứa danh dự mày mà qua đó ... thì khi về tao sẽ chọn mày,heeeeeee

11/24/2010, 9:04 pm
Lê Nguyễn
ôi trời đất ơi, có 48h để làm phim thôi sao? căng thẳng ghê!
Lê Nguyễn
Thành Viên
Thành Viên
Lê Nguyễn

Birthday : 20/12/1991
Coin : 49848
Status : ôi trời đất ơi, có 48h để làm phim thôi sao? căng thẳng ghê!

HiHi, Quí luôn là người được các em trong xóm ngưỡng mộ nhất mà, có khi phải trốn vì các em "nghía" dữ quá! HÀ VĂN QUÍ 571811

11/24/2010, 9:09 pm
nhipeo
.........smile..........
nhipeo
Thành Viên
Thành Viên
nhipeo

Birthday : 15/09/1993
Coin : 56213
Status : .........smile..........

hức! đọc mà phát thèm! đúng ngay đứa ngu hoá trầm trọng >"< hihihehe_khi_67

11/24/2010, 10:20 pm
Vũ Nguyên
Vũ Nguyên
4rum Manager
4rum Manager
Vũ Nguyên

^^ anh Quí nhớ nha, biết đâu về dc tới nhà m chê hàng giả Hồ Cẩm Đào thì sao,

11/24/2010, 10:32 pm
zZDarkHunterZz
Siêu Nhân Deka Chỉ Huy
zZDarkHunterZz
Mod
Mod
zZDarkHunterZz

Birthday : 16/11/1991
Coin : 50861
Status : Siêu Nhân Deka Chỉ Huy

mày có hàng xin made in japan tao cũng cho làm bảo vệ "cầu tỏm" nhà tao thôi... há há

11/24/2010, 10:35 pm
Vũ Nguyên
Vũ Nguyên
4rum Manager
4rum Manager
Vũ Nguyên

zZDarkHunterZz đã viết:
mày có hàng xin made in japan tao cũng cho làm bảo vệ "cầu tỏm" nhà tao thôi... há há
nhà m mà còn ăn lông ở lỗ tới mức đi "cầu tỏm" hả Vũ, haha

11/24/2010, 10:55 pm
zZDarkHunterZz
Siêu Nhân Deka Chỉ Huy
zZDarkHunterZz
Mod
Mod
zZDarkHunterZz

Birthday : 16/11/1991
Coin : 50861
Status : Siêu Nhân Deka Chỉ Huy

hic... nhà tao ở wê... thông cảm..

11/25/2010, 1:32 pm
codai_pt
hãy lun mỉn cười
codai_pt
Thành Viên
Thành Viên
codai_pt

Birthday : 24/10/1993
Coin : 47704
Status : hãy lun mỉn cười

lại một fan hâm mộ a quí cuồng nhiệt.hixxxxxxx.a Quí phải được hạ thấp xuống chứ dân tình để ý nhiều wa nguy hiểm HÀ VĂN QUÍ 929250 ra đường bị tạt axit hay đánh cho bõ ghét thì tội nhân tài hà THỊ quí này heheh

11/25/2010, 2:20 pm
Vũ Nguyên
Vũ Nguyên
4rum Manager
4rum Manager
Vũ Nguyên

^^ Quí ơi, có bé codai_pt hâm mộ m nữa kìa (nghe cái nick là biết ai rồi)

11/25/2010, 2:23 pm
qui_yds
qui_yds
Mod
Mod
qui_yds

heeeeee, anh ko có yểu điệu tới mức Hà thị Quí đâu,lớp anh có 30,5 nữ thôi,nhưng anh ko có nằm trong phần lẻ đó

11/25/2010, 2:25 pm
Vũ Nguyên
Vũ Nguyên
4rum Manager
4rum Manager
Vũ Nguyên

hơ, đâu mất 0.5 boy rồi, có phải m cướp mất đời trai con ng ta rồi phải ko Q? nên giờ Q là 1.5 boy, hehe hoocmon chắc nhìu lắm phải ko?

11/25/2010, 2:32 pm
qui_yds
qui_yds
Mod
Mod
qui_yds

mày chơi 3 năm lớp tao mà ko hiểu gì hết

11/25/2010, 2:33 pm
Vũ Nguyên
Vũ Nguyên
4rum Manager
4rum Manager
Vũ Nguyên

^^ thằng này ai lại đi nói lớp mình thế, có người nghe xong đau lòng thì sao

11/27/2010, 7:09 pm
qui_yds
qui_yds
Mod
Mod
qui_yds

quê đồng nai hay miền sông nước thế,đừng nói ở PL đó nha,tao thấy nhà mày to,đẹp mà tiện nghi thế ko lẽ vẫn còn sài cái đó

12/10/2010, 3:35 pm
codai_pt
hãy lun mỉn cười
codai_pt
Thành Viên
Thành Viên
codai_pt

kakka e thấy a nguyên nói đúng đó a quí chak a qúi cướp mất đời trai nên h hôcmôn được tăng phần nửa HÀ VĂN QUÍ 687805

12/11/2010, 7:13 pm
qui_yds
qui_yds
Mod
Mod
qui_yds

đâu có,ý anh lớp anh có 15 boy,nhưng thực ra là 14,5 ah,hiểu ko,có 1 boy bị đột biến,nhưng ko phải anh nha,heee,thằng Nguyên nó ko biết gì đâu,

12/11/2010, 7:31 pm
mrtuyen35.bk
Chẳng có gì ngoài nụ cười tắt nắng!
mrtuyen35.bk
Mod
Mod
mrtuyen35.bk

Birthday : 07/11/1991
Coin : 59002
Status : Chẳng có gì ngoài nụ cười tắt nắng!

Rành quá ha, nè Quý, 15boys ngày nào sắp 20 rùi đó, cứ tung tin đồn rùi "bạn ấy" ko dám lấy vợ!!

12/11/2010, 7:42 pm
Vũ Nguyên
Vũ Nguyên
4rum Manager
4rum Manager
Vũ Nguyên

ở đâu có Q ở đó có codai_pt hen

12/12/2010, 12:59 am
thientrung
TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM, ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu
thientrung
Thành Viên
Thành Viên
thientrung

Birthday : 01/01/1990
Coin : 53702
Status : TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM, ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu

là t quá hả bây??? bắt quả tang pt_cỏ cần phun thuốc xịt luôn hen...tg Q cấm ăn nói xọ xiên hen...gây sư là không ổn đâu...có bồ ồi

12/12/2010, 1:26 pm
qui_yds
qui_yds
Mod
Mod
qui_yds

thientrung đã viết:
là t quá hả bây??? bắt quả tang pt_cỏ cần phun thuốc xịt luôn hen...tg Q cấm ăn nói xọ xiên hen...gây sư là không ổn đâu...có bồ ồi
thang Tan phai ko,sao de sinh nam 93 the kia,de nam 93 thi goi tao la anh nha may,ko la do 'mat ruoi'

12/22/2010, 12:25 pm
codai_pt
hãy lun mỉn cười
codai_pt
Thành Viên
Thành Viên
codai_pt

J zậy mấy a ??? làm j mà nói ghê zậy ở đâu có Cỏ có Q trời .Zậy sao lúc nào ,trang nào ,bài nào đăng đều có a Tân .A nguyên có ai nói j đâu.Nói zậy làm đàn e hit dám zo congdongthanhbinh lun .Oan uổng we Nói quá hok ak .
Tội này nặng lắm nha bắt a Nguyên phải bồi thường xứng đáng hok coi chừng e kêu Vy nghỉ chơi với a lun đó

12/22/2010, 12:29 pm
codai_pt
hãy lun mỉn cười
codai_pt
Thành Viên
Thành Viên
codai_pt

Tức wé nói oan hok ak .Chịu hok nổi HUHUHUhu .tức we hihihehe_khi_67

Sponsored content

HÀ VĂN QUÍ Collap11Trả lời nhanh
Trang 1 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : 1, 2  Next
Trang 1 trong tổng số 2 trang
Chuyển đến trang : 1, 2  Next
Free forum | ©phpBB | Free forum support | Báo cáo lạm dụng | Thảo luận mới nhất