Ghi Nhớ?
Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
BA TÔI & BỐ BẠN... Avatar11

2/13/2011, 1:29 pm
rubi_bonmat
rubi_bonmat
Mod
Mod
rubi_bonmat

Coin : 56299

Sáng chủ nhật, tôi và bạn gặp nhau tại nơi học thi bằng lái xe, tôi đùa với bạn rằng tôi chỉ đi chơi với các bạn trong nhà thôi chứ ko thi cử gì đâu. Bạn cũng tin, nhìn tôi, cười hì hì. Tôi nghĩ thầm, bạn vẫn “dễ dụ” như ngày xưa! Tôi và bạn cười đùa vui vẻ…nhìn nụ cười của bạn lúc đó tôi thấy cuộc sống bình yên và hạnh phúc biết bao!
Tối hôm đó, tôi nhận được tin ba tôi đi nhà thương cấp cứu. Tôi òa khóc nức nở, nỗi lo sợ một điều vô hình nhưng mạnh mẽ xâm chiếm tâm hồn tôi…. Một đêm trôi qua thật chậm và đáng sợ, lòng bồn chồn không yên. Sáng thứ 2, tôi nghe được tin tối qua ba bạn cũng đi cấp cứu. Chợt tôi nhớ đến nụ cười của bạn sáng hôm qua, lòng tôi như có một nhát dao cứa vào trái tim. Tôi muốn gọi cho bạn ngay nhưng tôi biết nói gì với bạn đây? Ba tôi và ba bạn… giọt nước mắt lại lăn dài trên gò má tôi. Ba tôi bệnh đã lâu, tôi đã quá quen với cái cảnh ba đi nhà thương, vậy mà tôi còn ko chịu được, còn bạn, giờ này bạn ra sao??? Cái cảm giác bình yên và hạnh phúc ngày hôm qua nay bỗng trở thành nỗi lo sợ to lớn! Tôi nhắm mắt, thầm cầu mong mọi việc tốt đẹp…
Tối hôm đấy tôi lại nghe được tin của bố bạn…. Tôi bàng hoàng ngồi sụp xuống, cổ họng đắng nghét và nghẹn lại,cảm giác như nghe tin của ba mình vậy. Tôi lại nhớ đến nụ cười của bạn,lòng tôi nhói đau. Như một phản xạ tự nhiên, tôi chạy lại chụp lấy điện thoại và gọi cho mẹ để hỏi về tình hình của ba. Máu vẫn chảy ko ngừng….Trái tim tôi quặng lại. Phải làm sao đây??? Đầu tôi rối tung lên… Tôi biết làm gì đây, tôi cũng ko biết phải làm gì cho bạn, gọi cho bạn tôi cũng biết nói gì đây…. thế nên tôi…im lặng và cầu nguyện cho ba bạn. Hiểu cho tôi bạn nhé!
Giờ đây, tôi đang đứng trước mộ của ba bạn. Tôi lặng yên, ko nói gì… bạn vẫn cười… “con hứa với bố chiều con vào là chiều con vào mà!”. Bạn mạnh mẽ hơn tôi nghĩ, nhìn bạn như vậy tôi yên tâm hẳn lên. Chợt nghĩ đến ba mình tôi lại lặng người. Nếu là tôi, tôi có được như bạn???...
Về đến nhà, nhìn ba đang nằm ngủ lòng tôi bình yên lạ thường. Nở nụ cười trên môi, lòng tôi ngập tràn hạnh phúc. Tôi yêu ba nhiều hơn, muốn làm cho ba nhiều hơn, làm những việc thật cụ thể cho ba…
Cuộc sống là thế hả bạn? ko bao giờ có được một kết thúc hoàn hảo như lòng mình mong muốn…. Có những nỗi đau ko bao giờ quên được. Có những sự việc mang lại ý nghĩa và cảm nhận lớn lao. Và có những sự cảm thông, chia sẻ ko nói bằng lời…
Mạnh mẽ và vui sống bạn nhé! Vì có một ngày…tôi sẽ cần đến sự hiện diện cùng bờ vai của bạn để giúp tôi cũng mạnh mẽ và vui sống như bạn…. Nếu có một ngày tôi gọi cho bạn thì bạn và và cả “người ấy” của bạn hãy đến bên tôi nhé! Ko cần nói gì hết, chỉ cần hiện diện bên cạnh tôi là đủ rồi…

2/14/2011, 8:42 am
hoahongden
hoahongden
Thành Viên
Thành Viên
hoahongden

Birthday : 26/02/1991
Coin : 51554

gửi lời yêu tới các ngừoi ba, ngừơi bố nhân ngày Valentine

2/15/2011, 5:03 pm
tran_vu
tran_vu
Thành Viên
Thành Viên
tran_vu

Birthday : 30/01/1991
Coin : 51501

đọc sao thấy buồn quá

2/15/2011, 5:27 pm
nhipeo
.........smile..........
nhipeo
Thành Viên
Thành Viên
nhipeo

Birthday : 15/09/1993
Coin : 57553
Status : .........smile..........

Đọc bài này mới thấy mình là đứa con hư! tu ky

2/15/2011, 9:11 pm
rubi_bonmat
rubi_bonmat
Mod
Mod
rubi_bonmat

hihi, xin lỗi, N ko cố ý nhắc lại chuyện buồn của V.
nhưng chỉ muốn chia sẻ vài tâm tư suy nghĩ của mình thôi!
hihi

2/16/2011, 4:07 pm
thientrung
TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM, ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu
thientrung
Thành Viên
Thành Viên
thientrung

Birthday : 01/01/1990
Coin : 55042
Status : TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM, ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu

bUỒN !CHỈ THẾ THƠI! tình hình ba N sao rồi?

2/19/2011, 11:14 pm
phuthuydethuong238
Mod
Mod

Coin : 52204

uh, sống là phải biết chấp nhận mà! Vũ mạnh mẽ và can đảm lắm, trưởng thành hơn nữa! hihi, sao có dụ "người ấy" của V ở bài này nữa ta, hihi...

2/20/2011, 9:00 am
rubi_bonmat
rubi_bonmat
Mod
Mod
rubi_bonmat

thì viết vậy đó! keke... chẳng ai hỏi sao có một người hỏi vậy nhỉ??? ko nen
ba N về nhà rồi, cảm ơn bạn T đã quan tâm nha! :a003:

2/21/2011, 7:01 pm
mrtuyen35.bk
Chẳng có gì ngoài nụ cười tắt nắng!
mrtuyen35.bk
Mod
Mod
mrtuyen35.bk

Birthday : 07/11/1991
Coin : 60342
Status : Chẳng có gì ngoài nụ cười tắt nắng!

Ba mình năm nay cũng đã 50. mo mong

2/21/2011, 7:29 pm
rubi_bonmat
rubi_bonmat
Mod
Mod
rubi_bonmat

ba N năm nay 59, hơn ba T 9 tuổi nhưng N cũng chỉ sống với ba chưa đầy 20 năm như T!!!

2/21/2011, 9:25 pm
luckyboy_0103
Học, học hoài...mệt!!
luckyboy_0103
Thành Viên
Thành Viên
luckyboy_0103

Birthday : 30/10/1992
Coin : 51355
Status : Học, học hoài...mệt!!

Thật là hay và cảm động quá đi. la-kute-05

2/22/2011, 8:40 am
mrtuyen35.bk
mrtuyen35.bk
Mod
Mod
mrtuyen35.bk

Ba T hay nói đùa" Nuôi thằng T lố hai năm rồi, cha mẹ chỉ nuôi con cái đến 18t là hết trách nhiệm". Mình cười " Ba mẹ còn trẻ mà có con lớn thế này rồi, huống gì 2 năm nữa con ra trường...". Mẹ tiếp lời" Không biết khi ra trường nó có trả ơn tụi mình ko đây hay lo cưới vợ...".
"..Ba mẹ à, con trả sao đủ bù lại những sợi tóc dần bạc trên mái đầu kia đây?"

Gừi lời sức khỏe đến ba N!

2/22/2011, 4:33 pm
rubi_bonmat
rubi_bonmat
Mod
Mod
rubi_bonmat

uh, đúng rồi đó, có những điều chúng ta có một cách dễ dàng nên chúng ta cảm thấy "bình thường", và hiển nhiên mình có đc. nhưng ko phải vậy, tất cả đều là món quà vô giá mà chúng ta đc nhận đc, chỉ đến khi dần mất đi chúng ta mới nhận ra giá trị và...cố gắng níu kéo, buồn hơn nữa là có những lúc chúng ta đánh mất nó rồi vội vàng tìm lại nhưng đã quá muộn và chúng ta chỉ còn biết ân hận mà thôi... :de thuong

2/23/2011, 12:50 am
ThaiTan_Phan
TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM; ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu
ThaiTan_Phan
Thành Viên V.I.P
Thành Viên V.I.P
ThaiTan_Phan

Birthday : 27/08/1991
Coin : 66739
Status : TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM; ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu

Tôi thấy sao mà hối hận những ngày xưa cải nhau với babamama rồi làm babamama buồn!
xin hứa: nỗ lực, bỏ đi những thói xấu ngày xưa, đưa bản thân hoàn thiện,...

Chúc những ba ba ma ma của các bạn sức khỏe nhé!

CON YÊU BA MẸ NHIỀU LẮM (hun cái nào! BA TÔI & BỐ BẠN... 386812

2/23/2011, 9:46 am
rubi_bonmat
rubi_bonmat
Mod
Mod
rubi_bonmat

đồ khùng! ko nen có cần phải bộc lộ như vậy ko?

2/23/2011, 9:50 am
mrtuyen35.bk
mrtuyen35.bk
Mod
Mod
mrtuyen35.bk

Chắc bạn Tân đang bị cấm vận về tài chính lêu lêu

2/23/2011, 1:55 pm
thientrung
TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM, ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu
thientrung
Thành Viên
Thành Viên
thientrung

Birthday : 01/01/1990
Coin : 55042
Status : TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM, ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu

Tiền bạc bị thiếu-->cái dụ này thề chưa nghỉ tới bao giờ! (ở ktx thiếu thì đi mượn bạn bè quanh thôi, mượn hết lầu 3 xuống lầu 1 mượn, hết lô B sang lô khác mượn...Người 50k, rồi trả xoay vòng, cũng hết à...). Còn không thì đi làm thêm kiếm tiền...Thiếu tiền, ăn cơm từ thiện bù qua, để tiền bao bạn bè uống nước!

@Ngọc: khùng chi bây, bây giờ tư tưởng cũng chững chạc rồi, nhớ lại kỉ niệm xưa thấy xao xuyến thôi
Người thành công thường có câu:
"Phải chăng chúng ta chỉ nhìn vào những cái mà chúng ta chưa làm được,
Mà không tự thấy hạnh phúc với những điều mà ta đã hoàn thành"
BA TÔI & BỐ BẠN... 460539 .

2/23/2011, 3:03 pm
rubi_bonmat
rubi_bonmat
Mod
Mod
rubi_bonmat

hay hay!!!
đáng tuyên dương!
ưh, lớn cả rồi, từ tư tưởng tới hành động cũng phải ra dáng người lớn thì mới chỉ bảo đàn em đc chứ! cuoi

Sponsored content

BA TÔI & BỐ BẠN... Collap11Trả lời nhanh
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Free forum | ©phpBB | Free forum support | Báo cáo lạm dụng | Thảo luận mới nhất