Ghi Nhớ?
Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
[CHIA SẺ]  Những ngã rẽ trong đời Avatar11

Chuyển đến trang : 1, 2  Next

4/9/2011, 1:23 am
thiên thanh
Trời đất bao la, nơi nào cho ta hai chữ "bình yên"
thiên thanh
Thành Viên
Thành Viên
thiên thanh

Birthday : 01/01/1991
Coin : 50555
Status : Trời đất bao la, nơi nào cho ta hai chữ "bình yên"

Nó vẫn đi trên con đường ấy ngày hai lần. Nó vẫn kiên nhẫn chờ để nhích từng chút một trên còn đường ấy ngày hai lần. Nó có thể chọn cho mình một lối đi khác, nhanh hơn, ko kẹt xe như thế. Nhưng nó ko thay đổi, nó chờ gì ở phía trước con đường ấy, một đại lộ rộng hơn, với những cửa hàng đủ màu sắc, với nhưng tòa nhà tráng lệ hay là thứ gì khác. Đôi khi cũng ko hiểu nó cần gì ở con đường phía trước. Cho đến một ngày...

Nó cảm nhận dc sự khó chịu khi phải bon chen để tới được đại lộ kia. Trên con đường nó đi, có rất nhiều lối rẽ, và chính nó cũng ko biết nhưng lối rẽ ấy sẽ dẫn tới con đường nào. Và chợt nó muốn khám phá thử.

Ngày đầu tiên, nó chọn cho mình một lối rẽ khá lớn, lối rẽ ấy dẫn nó tới một con đường đẹp hơn, tráng lệ hơn, nhưng dòng người trên đó chen chúc nhau, còn chậm chạp hơn con đường cũ nó từng đi, và thế là nó quay lại.

Ngày thứ hai, nó rẽ vào một lối nhỏ hơn, lối rẽ ấy dẫn nó tới một con đường xô bồ, ngổn ngang, dù rất thưa thớt người qua lại, đủ cho nó đi một mình, nhưng nó cảm nhận nó ko hợp, và nó quay lại.

Ngày thứ ba, lần này nó chọn phải một ngõ cụt, và rồi nó cũng phải quay lại.

Ngày thứ tư, nó quyết định chọn một lối nhỏ, quanh co, nó đi, đi mãi, có lúc tưởng chừng ngõ cụt, nhưng nó vẫn nhận ra khe nhỏ đủ cho nó và xe lách qua. Lần này nó tới một nơi xa lạ, một sự yên tĩnh, với những hàng cây, và dòng người thưa thớt. Nó cảm thấy yên bình, và từ đó, nó đã từ bỏ con đường kia, để chọn cho mình một sự yên tĩnh.

Có nhưng ngã rẽ đưa ta vào ngõ cụt, có lối rẽ đưa ta vào một nơi ta ko hề mong muốn. Nhưng có sao, nếu như ko dám thử, ta chỉ mãi mãi phải bon chen trên con đường cũ. Đôi khi ko biết mình đang tìm gì ở con đường ấy. Cuộc đời có muôn ngàn lối rẽ, và hy vọng cho mỗi người chọn cho mình một lối rẽ thích hợp ^^ bun ghe

4/11/2011, 1:29 am
thientrung
TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM, ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu
thientrung
Thành Viên
Thành Viên
thientrung

Birthday : 01/01/1990
Coin : 53792
Status : TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM, ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu

Cuộc đời nhiều ngã rẽ, có thể là đường rộng thênh thang, nhưng đôi khi nó lại là ngõ cuộc, chính sự sáng suốt, niềm tin vào bản thân và sự hỗ trợ của những người bạn tuyệt vời, bạn sẽ tìm được ngã rẽ mà mình muốn thôi. Cố lên Trang.

không làm thầy thì làm kt cũng ngon lành chứ sao, mai mốt tao mở bv, về làm kt cho tao!

4/11/2011, 10:02 am
rubi_bonmat
rubi_bonmat
Mod
Mod
rubi_bonmat

Coin : 55049

haha. N là chuyên đi tùm lum đường. vào đường cụt hay đi lạc là chuyện bình thường. nhưng thấy thú vị và tự dưng thuộc gần hết đường thành phố.
nhưng quan trọng là trên mỗi con đường đi qua mình phải ghi nhớ, để lần sau gặp nó là biết đây là ngõ cụt, ko nên đi vào...
cuộc sống cũng thế thôi...
vẫn rất giống phong cách của N!!!!

4/11/2011, 2:50 pm
thiên thanh
thiên thanh
Thành Viên
Thành Viên
thiên thanh

bạn Tân nhận nhầm người rồi nhá ^^, ko biết mà lanh chanh, cái bản tính ko bỏ dc ko nen

4/11/2011, 7:11 pm
mrtuyen35.bk
Chẳng có gì ngoài nụ cười tắt nắng!
mrtuyen35.bk
Mod
Mod
mrtuyen35.bk

Birthday : 07/11/1991
Coin : 59092
Status : Chẳng có gì ngoài nụ cười tắt nắng!

Những ngã rẽ trong cuộc đời luôn tồn tại, rồi có mấy ai nhận ra dc gì từ những ngõ cụt, đời người vẫn thế, hoà hợp cũng tốt, bức ra cũng chẳng sao ...

4/11/2011, 7:42 pm
ThanhThanh
đừng nói là tôi không biết, mà hãy nói là tôi chưa biết!
ThanhThanh
Thành Viên
Thành Viên
ThanhThanh

Birthday : 09/05/1991
Coin : 54906
Status : đừng nói là tôi không biết, mà hãy nói là tôi chưa biết!

bài viết thật đúng tâm trạng của hầu hết các bạn, trong đó có t. thanks vì đã nói giúp t những gì bấy lâu nay t suy nghĩ mà ko diễn đạt thành lời.

4/11/2011, 7:45 pm
ThanhThanh
ThanhThanh
Thành Viên
Thành Viên
ThanhThanh

thientrung đã viết:
Cuộc đời nhiều ngã rẽ, có thể là đường rộng thênh thang, nhưng đôi khi nó lại là ngõ cuộc, chính sự sáng suốt, niềm tin vào bản thân và sự hỗ trợ của những người bạn tuyệt vời, bạn sẽ tìm được ngã rẽ mà mình muốn thôi. Cố lên Trang.

không làm thầy thì làm kt cũng ngon lành chứ sao, mai mốt tao mở bv, về làm kt cho tao!
có lẽ là có một chút gì lầm lẫn ở bạn Tân của t, nhưng đó lại là cái tốt, t có thể cảm nhận được điều đó! cám ơn m đã động viên tinh thần cho t đi tiếp và đi thật tốt trên con đường mới của t, con đường mà những ng bạn of t đã giúp t chọn (đặc biệt là m). Thật sự đến năm nay, năm thứ 2 rùi mà t vẫn còn cái mơ ước đó, có lẽ ko bao giờ tắt, nhưng có điều t nhận ra rằng ngã rẽ của t đã đi vào quỹ đạo. Còn những ngã rẽ khác có lẽ....từ từ khám phá sau, mất công dễ bị lạc lắm!

4/11/2011, 8:00 pm
thiên thanh
thiên thanh
Thành Viên
Thành Viên
thiên thanh

Bạn Trang chờ gì ở phía trước con đường mà bạn Trang vẫn hằng mơ ước thế. Trong cuộc sống có hai từ phải học và đi cùng nhau là "Chấp nhận" và "Từ bỏ" mà. Sớm nhận ra những gì mình đang có nhé, và đừng để mất cơ hội, để khỏi bao giờ hối tiếc ^^

4/11/2011, 8:12 pm
ThanhThanh
ThanhThanh
Thành Viên
Thành Viên
ThanhThanh

đúng vậy, tập "chấp nhận" hay "từ bỏ" là những thứ mà trong ktế học ng ta hay nói là "sự đánh đổi" đó mà! Dù sao thì t cũng thank bạn rất nhìu!!!!

4/12/2011, 12:57 am
thientrung
TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM, ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu
thientrung
Thành Viên
Thành Viên
thientrung

Birthday : 01/01/1990
Coin : 53792
Status : TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM, ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu

Ê Trang, năm sau đi xuyên Việt với tao rồi đi thăm thầy Vinh với thằng Seven luôn đi!

Nhầm thiên thanh với thanh thanh, nhưng cũng nhờ đó mờ đoán đoán ra thien thanh là ai rồi! V.N à?

4/12/2011, 8:30 am
thiên thanh
thiên thanh
Thành Viên
Thành Viên
thiên thanh

thientrung đã viết:
Ê Trang, năm sau đi xuyên Việt với tao rồi đi thăm thầy Vinh với thằng Seven luôn đi!

Nhầm thiên thanh với thanh thanh, nhưng cũng nhờ đó mờ đoán đoán ra thien thanh là ai rồi! V.N à?
Nhiều chuyện, hè này đi đâu gần gần cái coi, Vũng Tàu - Long Hải, 3 ngày 2 đêm đi, hihi

4/12/2011, 6:12 pm
FireFly
wanna kiss u a thousand times!!!
FireFly
Mod
Mod
FireFly

Coin : 50567
Status : wanna kiss u a thousand times!!!

Hic, ko biết có fai do học bên CNTT mà sao thấy cứ sến sến sao ấy T_T.
p/s:các bạn đừng chém K tội nghịp :de thuong

4/12/2011, 7:13 pm
thiên thanh
thiên thanh
Thành Viên
Thành Viên
thiên thanh

FireFly đã viết:
Hic, ko biết có fai do học bên CNTT mà sao thấy cứ sến sến sao ấy T_T.
p/s:các bạn đừng chém K tội nghịp :de thuong
liec sến gì ở đây, mấy bác CNTT ngày càng khô khan,

4/13/2011, 12:28 pm
rubi_bonmat
rubi_bonmat
Mod
Mod
rubi_bonmat

ủng hộ ý kiến của T
đi chơi đi bà con ơi!!!!

4/13/2011, 7:36 pm
ThanhThanh
ThanhThanh
Thành Viên
Thành Viên
ThanhThanh

thientrung đã viết:

chiện đó thì ngày ngày t đều nghĩ tới, cứ rảnh rảnh, buồn buồn, ko có gì làm, ra ban công ktx đứng nhìn trời, nhìn đất, t thấy nhớ nhà và thoáng đâu đó, t nhớ tới thầy, m ơj. nhất là cầm quyển sách lớp 9 mà công việc hằng tuần of t phải làm, t lại nhớ thầy Trường - môn Lý 9/7, cô Hoa - môn Hóa, (nhất vần là thầy Vinh - nhỏ) cuoi1 có thiệt là sang năm đi ko? hình như hơi sớm hả m?

4/13/2011, 7:39 pm
Vũ Nguyên
Có ra đời mới biết vinh liền nhục
Vũ Nguyên
4rum Manager
4rum Manager
Vũ Nguyên

Birthday : 23/08/1991
Coin : 55827
Status : Có ra đời mới biết vinh liền nhục

bạn Trang chắc có cái tư tưởng lớn ấy ngay từ những năm cấp 2 rồi hen, chỉ có điều, cuộc sống đâu như mong đợi, ôm ấp hoài một cái ước mơ thì đâu dc gì. Cái quan trọng là hướng tới mục tiêu sống thôi (đời thật lắm bất công, đứa dc thì chạy, đứa ko dc thì mong mỏi, nhưng cuối cùng t với m lại gặp nhau ở một nơi, hài thật, đi hai con đường rồi quay về cùng một chốn )

4/13/2011, 7:40 pm
ThanhThanh
ThanhThanh
Thành Viên
Thành Viên
ThanhThanh

thientrung đã viết:

thấy người ta có tên thanhthanh đẹp wá, bắt chước đó mà. hên là tg Tân nói sớm, ko thuj là bị thienthanh lừa tình rùi. :mo hoi cám ơn m nha T!!!! dichoi

4/13/2011, 7:41 pm
ThanhThanh
ThanhThanh
Thành Viên
Thành Viên
ThanhThanh

Vũ Nguyên đã viết:
bạn Trang chắc có cái tư tưởng lớn ấy ngay từ những năm cấp 2 rồi hen, chỉ có điều, cuộc sống đâu như mong đợi, ôm ấp hoài một cái ước mơ thì đâu dc gì. Cái quan trọng là hướng tới mục tiêu sống thôi (đời thật lắm bất công, đứa dc thì chạy, đứa ko dc thì mong mỏi, nhưng cuối cùng t với m lại gặp nhau ở một nơi, hài thật, đi hai con đường rồi quay về cùng một chốn )
ừh, công nhận Trái Đất tròn thiệt. :tinh vi

4/13/2011, 7:44 pm
Vũ Nguyên
Vũ Nguyên
4rum Manager
4rum Manager
Vũ Nguyên

trái đất tròn, nhưng ko quá tròn, điển hình là ngày đó t và m cũng đủ sức để vào một trường khác có tiếng hơn mà. ^^ nhưng giờ thì học thêm dc từ "chấp nhận" rồi đó, đâu cũng thế, tất cả do mình, chân lý đơn giản nhưng đâu dễ hiểu.

4/13/2011, 7:54 pm
ThanhThanh
ThanhThanh
Thành Viên
Thành Viên
ThanhThanh

hjhj. bây giờ có nói gì cũng vậy thui, chấp nhận và vượt lên để đổi lấy chi phí cơ hội mình đã từ bỏ là xong thuj mừ!!! dễ lắm thienthanh ơi. ngoay mui

4/14/2011, 9:16 am
rubi_bonmat
rubi_bonmat
Mod
Mod
rubi_bonmat

nghe là biết dân kinh tế rùi...

4/15/2011, 11:50 am
maynhocbi
…™…ßµớ¢…†hậ†…¢hậm…để…qµên…mộ†…ngµờ¡…
maynhocbi
Quản Trị Viên
Quản Trị Viên
maynhocbi

Birthday : 02/03/1990
Coin : 54917
Status : …™…ßµớ¢…†hậ†…¢hậm…để…qµên…mộ†…ngµờ¡…

Cuộc sống mà , đôi lúc ta phải rẻ qua 1 con đường mới, dù con đường đó như thế nào thì cũng cố gắng mà đi ^^ tapta

Tài sản
 :

4/22/2011, 7:31 pm
Vũ Nguyên
Vũ Nguyên
4rum Manager
4rum Manager
Vũ Nguyên

maynhocbi đã viết:
Cuộc sống mà , đôi lúc ta phải rẻ qua 1 con đường mới, dù con đường đó như thế nào thì cũng cố gắng mà đi ^^ tapta

anh Tiến có bị sao ko, đi vô ngõ cụt thì phải quay ra chứ ko lẽ cắm đầu trèo lên nhà người ta àh mohoi

4/23/2011, 9:02 am
rubi_bonmat
rubi_bonmat
Mod
Mod
rubi_bonmat

người ta hàm ý sâu xa...bạn Ng này... [CHIA SẺ]  Những ngã rẽ trong đời 84955

4/23/2011, 9:35 am
hugn222
Siêu nhân gao đỏ
hugn222
Mod
Mod
hugn222

Birthday : 07/06/1991
Coin : 55792
Status : Siêu nhân gao đỏ

Đường nào rộng nhiều người đi thì sẽ ko cụt @@^ ! Cứ đi theo sẽ chẳng phải sợ...

Sponsored content

Xem thêm các bài viết khác cùng chuyên mục

-
[CHIA SẺ]  Những ngã rẽ trong đời Collap11Trả lời nhanh
Trang 1 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : 1, 2  Next
Trang 1 trong tổng số 2 trang
Chuyển đến trang : 1, 2  Next
Free forum | ©phpBB | Free forum support | Báo cáo lạm dụng | Thảo luận mới nhất