Ghi Nhớ?
Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Hỏi về nhóm ngành kinh tế Avatar11

9/11/2010, 10:37 pm
thientrung
TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM, ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu
thientrung
Thành Viên
Thành Viên
thientrung

Birthday : 01/01/1990
Coin : 53792
Status : TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM, ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu

Hiện em đang boăn khoăn là nên chọn ngành nào trong các ngành trong nhóm kinh tế: QTKD, TC-NH, Kiểm toán, Kinh tế đối ngoại.
Em định thi vào trường Đh Ngân hàng ngành TC-NH, vậy sau này em có thể làm ở đâu, và môi trường làm việc ntn?

9/12/2010, 11:05 am
lauvan_pr
beautyful
lauvan_pr
Thành Viên
Thành Viên
lauvan_pr

Birthday : 16/02/1991
Coin : 51490
Status : beautyful

hiện nay ngành kinh tế là một ngành rất hot, và tất cả các ngành em đang băn khoăn đều có tiềm năng cả. nếu học QTKD thì em phải có một số tố chất và điều kiện: khả năng lãnh đạo, tư duy tốt... nếu gia đình có khả năng mở công ty cho em thì chị khuyến khích em học, còn nếu học để ra làm cho người ta thì chị nghĩ em nên học một ngành nào đó cụ thể, sau đó mới học nghiệp vụ quản trị thì hay hơn. Những ngành còn lại cũng là những ngành hot hiện nay, nhưng có 1 vấn đề hiện nay là: sinh viên học xong chưa chắc sẽ làm được công việc đúng ngành mình học. Nên em có thể suy nghĩ kĩ rùi quyết định. Em vào TC-NH cũng tốt, sau này có thể làm việc ở ngân hàng hoặc bộ phận tài chính trong các công ty. Môi trường làm việc như thế nào còn tùy thuộc vào khả năng, năng lực của em nữa. Không thể nói trước được điều gì đâu.
Chúc em học tốt và lựa chọn đúng ngành mình yêu thích, đúng năng lực nữa.

9/12/2010, 11:11 am
Vũ Nguyên
Có ra đời mới biết vinh liền nhục
Vũ Nguyên
4rum Manager
4rum Manager
Vũ Nguyên

Birthday : 23/08/1991
Coin : 55827
Status : Có ra đời mới biết vinh liền nhục

ngành nào cũng cần anh văn là điều kiện tiên quyết cả. sao ko khuyên em nó vô học dh Kinh tế, xong 1.5 năm đại cương thì suy nghĩ có dễ hơn ko? chứ chọn luôn chuyên ngành sau này lại ko thay đổi dc (mà ngân hàng thì điểm cao hơn kt mà, nhất là tcnh).
Admin đang học TC-NH đó, hỏi có nhanh hơn ko?

9/12/2010, 11:39 am
lauvan_pr
beautyful
lauvan_pr
Thành Viên
Thành Viên
lauvan_pr

Birthday : 16/02/1991
Coin : 51490
Status : beautyful

thì phải tùy em nó chứ, đâu có thể pr trường mình vậy được. để nó tuej tìm hiểu thui, kinh tế cũng tốt, nhưng ngân hàng cũng đâu thua kém j đâu, đúng hem?

9/12/2010, 11:58 pm
ThaiTan_Phan
TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM; ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu
ThaiTan_Phan
Thành Viên V.I.P
Thành Viên V.I.P
ThaiTan_Phan

Birthday : 27/08/1991
Coin : 65489
Status : TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM; ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu

Tốt lắm quí vị, tiếp tục phát triển diễn đàn như vậy đi! Hỏi về nhóm ngành kinh tế 857544

9/17/2010, 8:25 pm
ThanhThanh
đừng nói là tôi không biết, mà hãy nói là tôi chưa biết!
ThanhThanh
Thành Viên
Thành Viên
ThanhThanh

Birthday : 09/05/1991
Coin : 54906
Status : đừng nói là tôi không biết, mà hãy nói là tôi chưa biết!

pe' nên bjt rằng, thời điểm hiện tại, nước ta đang phát triển kinh tế mà, đúng hok?!? chọn vô kinh tế nếu pe' là đứa phải bjt bon chen cái đã, nếu ko sẽ ko nổi đâu. chọn ngành thì tùy, nhưng anh nghĩ thì ko nên chọn những ngành mà sau này ko bjt ra trường sẽ làm gì.cái này anh ko nói suông, vì trong phòng anh có mấy bạn học những ngành nghề ấy đếu đang rất lo. àh, nếu pe' thích thì cứ học ngành công nghệ, trong đó có ngành dệt may vài năm sau sẽ hot đó...còn nếu 1 2 cứ chọn kinh tế thì Kiểm toán là ok số 1, vì nghiệp vụ kiểm toán ở nước ta đang còn khá mới, nên các DNghiệp đang cần.

9/17/2010, 11:23 pm
hugn222
Siêu nhân gao đỏ
hugn222
Mod
Mod
hugn222

Birthday : 07/06/1991
Coin : 55792
Status : Siêu nhân gao đỏ

e có còn theo dõi diễn đàn không thế? nếu còn thì phản hồi để mọi người tiếp tục tư vấn! Hỏi về nhóm ngành kinh tế 52364

9/23/2010, 11:24 pm
thientrung
TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM, ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu
thientrung
Thành Viên
Thành Viên
thientrung

Birthday : 01/01/1990
Coin : 53792
Status : TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM, ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu

Cảm ơn mấy anh chị rất nhiều, mấy bữa nay em bận ôn thi để xét tuyển hsg nên không theo dõi diễn đàn đc... Dj là làm tc-nh là ngon nhất hả??? Hỏi về nhóm ngành kinh tế 301232 .
À, mà đhnh, với đhkt thì trường nào ngon hơn hả mấy anh chị?

9/27/2010, 9:48 pm
Vũ Nguyên
Có ra đời mới biết vinh liền nhục
Vũ Nguyên
4rum Manager
4rum Manager
Vũ Nguyên

Birthday : 23/08/1991
Coin : 55827
Status : Có ra đời mới biết vinh liền nhục

hehe cái này hỏi anh hugn ấy, nó đang học tài chính- ngân hàng của dh ngân hàng

9/27/2010, 11:11 pm
hugn222
Siêu nhân gao đỏ
hugn222
Mod
Mod
hugn222

Birthday : 07/06/1991
Coin : 55792
Status : Siêu nhân gao đỏ

nếu e học để mục tiêu sau này làm ở các Ngân Hàng thì em nên chọn ĐH Ngân Hàng, bên ngành tài chính hay Tiếng anh đều ok. Còn nếu mục tiêu của e đa dạng hơn thì em chọn trường nào cũng được :D. Trường Ngân Hàng học ra ko chỉ để làm trong mỗi Ngân Hàng, cũng giống như ĐH kinh tế, e có thể làm ở Ngân Hàng hay các công ty, các sở ngành tài chính....
Còn với câu hỏi ĐH Ngân Hàng và ĐH Kinh Tế kai' nào "ngon" hơn thì tùy quan điểm của mỗi người. A đưa ra 1 số so sánh để e tự nhận xét:
1. Về đầu vào: kai' này chắc e biết NH ngành cao ngành thấp, KT 1 điểm chuẩn.
2. Về uy tín của trường: gần đây ĐH NH có nhiều tai tiếng, xuất hiện trên mặt báo nhiều hơn. Công tác quản lí bất hợp lí hơn. ----> sinh viên NH "khổ" vì nhà trường nhiều hơn KT.
3. Cơ sở vật chất: sv NH học tập trung hơn và ở địa điểm giá cả rẻ Thủ Đức và Quận 7. Sv KT học tại nhiều cơ sở trong nội thành thành phố, giá cả đắt đỏ hơn.
4. Ưu đãi cho sv khu vực 1: NH miễn học phí và xếp chỗ kí túc xá cho sv. KT chưa có.
5. Đội ngũ giảng viên: như nhau, các giảng viên ĐH thường dạy 1 lúc nhiều trường.
6. Sự cạnh tranh giữa các sinh viên: NH - thấp, KT do sau 3 học kì mới phân ngành nên sự cạnh tranh giữa các sinh viên gay gắt hơn. Các ngành đỉnh của KT như Tài Chính Doanh Nghiệp, Ngân Hàng.... tập trung những sinh viên ưu tú, đẩy mạnh các phong trào nghiên cứu khoa học và các hội thảo tài chính ---> nhiều sv năng động. Còn NH các sinh viên ít áp lực hơn, ít nghiên cứu khoa học, hội thảo hơn, phải tự mình xốc mình lên, ko thì tà tà cũng ra trường.
7. Ở ĐH NH các tân sinh viên xuất thân Thanh Bình sẽ được nhận hướng dẫn và giúp đỡ của các tiền bối từ lúc chưa nhập học.
Nói túm lại nếu em thực sự muốn tỏa sáng thì KT là sự lựa chọn tốt hơn. Còn e muốn chắc chắn và thích các điều kiện của NH thì cứ vào NH.

9/27/2010, 11:25 pm
zZDarkHunterZz
Siêu Nhân Deka Chỉ Huy
zZDarkHunterZz
Mod
Mod
zZDarkHunterZz

Birthday : 16/11/1991
Coin : 50951
Status : Siêu Nhân Deka Chỉ Huy

Nếu thấy có ích hãy nhấn nút thanks nhé! :de thuong

12/5/2010, 7:53 pm
hiv
hiv
Thành Viên
Thành Viên
hiv

Coin : 49906

tại sao vào kinh tế lại tỏa sáng hơn ngân hàng vậy khánh?

12/6/2010, 10:34 pm
nhocbaby1907
("-")vẠn sỰ khỞi đẦU nAN, GiAn nAN bẮT đẦU...hƠi nẢn("-")
nhocbaby1907
Mod
Mod
nhocbaby1907

Birthday : 19/07/1991
Coin : 50195
Status : ("-")vẠn sỰ khỞi đẦU nAN, GiAn nAN bẮT đẦU...hƠi nẢn("-")

như chị đang học kinh tế...chhi5 thấy trường nào cũng tốt cả..nhưng nếu e thiên về kinh tế chị khuyên em nên học kinh tế..chị thấy ngành quãn trị kinh doanh bây giờ là một ngành hot..rất hot..hihi nhưng khi e học xong ra đi làm hơi nản, vì phải làm cho người ta trước đã..hưng bây giờ ở đâu cũng cần quản trị cả..đừng đặt áp lực vào bản thân quá..bây giờ em cứ nghĩ đơn giản là em phải có hứng thú học ngành đó trước không đã..ráng nha em..

12/6/2010, 10:55 pm
NH2
iMe
NH2
Mod
Mod
NH2

Birthday : 24/08/1992
Coin : 54421
Status : iMe

Ngân hàng hay kinh tế cũng thế thôi...như a K nói hc ngân hàng (nếu ở Thủ Đức thì KTX ở ngay tại trường, nói chung cũng thoải mái, rộng rãi và không phải leo lầu, đi lại nhìu như KTế)...giá cả cũng dễ chịu....Ktế thì năng động...Kinh tế - luật cũng đang nổi lên (cơ sở vật chất ok, nhiều clb hc tập hay, phong trào đoàn phát triển mạnh) đó cũng là 1 sự lựa chón

12/11/2010, 12:44 pm
rubi_bonmat
rubi_bonmat
Mod
Mod
rubi_bonmat

Coin : 55049

ý kiến của Khánh rất xác đáng riêng điều thứ 7 tui ko đồng ý!
còn có tui và các bạn học kinh tế đây mà!!!

Sponsored content

Xem thêm các bài viết khác cùng chuyên mục

-
Hỏi về nhóm ngành kinh tế Collap11Trả lời nhanh
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Free forum | ©phpBB | Free forum support | Báo cáo lạm dụng | Thảo luận mới nhất