Ghi Nhớ?
Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
có sự phân biệt đối xử với trường ko nổi tiếng? Avatar11

11/18/2011, 9:17 pm
L.A
keep moving forwark
L.A
Thành Viên
Thành Viên
L.A

Birthday : 25/08/1994
Coin : 49032
Status : keep moving forwark

trường thanh bình chúng ta vừa có học sinh đạt giải nhất tỉnh sử.
ai cũng rất vui và kỳ vọng vào kì thi quốc gia. các bạn nghĩ thử xem đi thi 6 câu mà trúng tủ 4 câu +2 câu còn lại cũng giải quyết ngon lành thì 80 % đậu là cái chắc rồi đúng` ko?

thế mà đôi khi sự đời lại đi ngược với những gì mình dự đoán( dù nó có thể là một điều tất yếu).
đó chính` là điều đang diễn ra với đội tuyển sử trường mình. bài thi sử dù làm rất tốt nhưng kết quả lại ko đủ điểm để dự thi. khi học sinh thắc mắc thì ban tổ chức lại ko có câu trả lời thỏa đáng

thực chất liệu có phải như vậy không?
khi nhưng học sinh đậu vòng 2 chỉ lấy nguồn từ những trường lớn, danh giá và co tiếng tăm. còn trường chúng ta một ngôi trường nhỏ ở vùng sâu dù có tài năng thì cũng ko đáng được chú ý?

đặt vấn đề là đội tuyển sử của chúng ta không làm bài ttot bằng các trường bạn thì cũng nên cho chug ta một câu trả lời thỏa đáng đúng ko? tại sao học chỉ trả lời qua loa cho qua chuyện.

phải chăng thi quốc gia là chỉ dành cho những ngôi trường tiếng tăm? đó có phải là mặt tiêu cực của những kì thi quốc gia.? đó vốn chỉ là bức xúc và suy nghĩ từ một phía của bản thân mình. còn sự thật thế nào thì chúng ta ko biet dc bởi bộ giáo dục ko bao giờ thực sự trả lời thỏa đáng cho những ý kiến thắc măc của học sinh _ hay giáo viên.

mình tự hỏi liệu giáo duc có thật sự là quốc sah1` hang đầ u không hay chỉ là lời nói theo trào lưu. có thật sự là luôn có sự công bằng giữa những học sinh trường chuyên và học sinh trường công lập?

11/18/2011, 10:05 pm
Vũ Nguyên
Có ra đời mới biết vinh liền nhục
Vũ Nguyên
4rum Manager
4rum Manager
Vũ Nguyên

Birthday : 23/08/1991
Coin : 55827
Status : Có ra đời mới biết vinh liền nhục

giáo dục VN nó thế mà em, đôi khi chấp nhận thôi. Thực sự mà nói thì đi thi giải này giải kia, nhưng ra đời chưa thể nói trước dc điều gì. Người ta chọn trường danh tiếng cốt để lấy thành tích, rồi bảo đảm cái ghế của họ, chứ họ chắc gì quan tâm ai giỏi, ở đâu ra đâu ^^ z1 Chung quy cũng chỉ vì bệnh thành tích

11/19/2011, 1:15 pm
tranvinh4567
Gió trên cao lặng khóc ,chợt trưa nắng cơn mưa lạ.......
tranvinh4567
Thành Viên
Thành Viên
tranvinh4567

Birthday : 25/02/2010
Coin : 50476
Status : Gió trên cao lặng khóc ,chợt trưa nắng cơn mưa lạ.......

Thật thì trường minh thi được 11.5 thiếu 0.5 điểm z14

11/19/2011, 3:50 pm
maynhocbi
…™…ßµớ¢…†hậ†…¢hậm…để…qµên…mộ†…ngµờ¡…
maynhocbi
Quản Trị Viên
Quản Trị Viên
maynhocbi

Birthday : 02/03/1990
Coin : 54917
Status : …™…ßµớ¢…†hậ†…¢hậm…để…qµên…mộ†…ngµờ¡…

Hehe Hình như các môn thi quoc gia đều có đội tuyển từ trước, có ai lại ôn thi kì thi quốc gia trong vòng vài tháng không, nên không có gì phải bức xúc cả, môn Sử thì còn có hi vọng vào đội tuyển còn các môn tự nhiên đi thi cho có thui ^^( Đội tuyển hình như có từ lớp 10 thì phải ). Mà có khi không đuợc lên đó ôn lại là 1 điều tốt em ak, thật sự bỏ vài tháng học ở trường để rồi không biết kết quả ra sao thì nguy hiểm lắm . Hồi đó trường mình cũng không tổ chức đi thi vòng 2, được thầy Trường dẫn đi thi làm bài cũng tốt, dò kết quả đúng khá nhiều tính ra cũng được 12->14 thế mà cuối cùng được có 9d thì phải ( chắc do làm bài cẩu thả có 1h30 đã lo chui ra). Dù rớt nhưng vẫn vui, điều quan trọng là được trải nghiệm thui, còn tâm lý đi thi cũng không quan trọng đậu hay rớt, đậu thì cũng chẳng học.

Tài sản
 :

11/20/2011, 1:54 am
thientrung
TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM, ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu
thientrung
Thành Viên
Thành Viên
thientrung

Birthday : 01/01/1990
Coin : 53792
Status : TRƯỜNG SA - HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM, ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VIỆT NAM, TẨY CHAY HÀNG tàu

èO, nhắc tới chuyện đi thi Tỉnh, buồn dễ sợ! Đúng thật, đội tuyển Quốcgia đã có đội từ trước rồi...chuyện tổ chức thi tiếp theo chỉ là hoàn tất về thủ tục thôi!

11/20/2011, 9:03 am
maynhocbi
…™…ßµớ¢…†hậ†…¢hậm…để…qµên…mộ†…ngµờ¡…
maynhocbi
Quản Trị Viên
Quản Trị Viên
maynhocbi

Birthday : 02/03/1990
Coin : 54917
Status : …™…ßµớ¢…†hậ†…¢hậm…để…qµên…mộ†…ngµờ¡…

um, chứ có tỉnh nào dám để 1 học sinh khác vào đội tuyển để học 2 -3 tháng rùi đi thi đâu , ôn 3 năm còn trầy trật huống gì.

Tài sản
 :

11/22/2011, 4:19 pm
rubi_bonmat
rubi_bonmat
Mod
Mod
rubi_bonmat

Coin : 55049

đồng ý! ngày xưa nhiều người nói mình sao ko đi thi tiếp kì thi vòng 2 để được vào đội tuyển đi thi cấp quốc gia? muốn lắm chứ! tham vọng lắm chứ...nhưng sau khi hỏi ý kiến một số người đáng tin tưởng-có cả các thầy cô-thì nhận ra một điều: có đi thi và làm bài tốt đến đâu thì cũng ko đc vào đội tuyển, vì đội tuyển đã đc lập từ trước...
ko chấp nhận sự thật phũ phàng...nhưng càng tìm hiểu càng bức xúc...
để rồi làm một con rùa rụt đầu...chấp nhận chiến thắng hiện tại, chứ đi thi nữa mà...rớt(ko cần biết lí do-vì có ai biết lí do là gì đâu) thì "xí hổ" lắm...thế là chấp nhận...haizzzzzzzzzzz
nhưng nghĩ lại nếu đậu thì sao? bỏ học về ôn thi, đc gì??? chẳng đc gì cả. nguy cơ mất trắng là rất cao-ko chỉ mất thời gian ôn thi ko đậu mà còn mất những môn khác->kì thi tốt nghiệp phiêu diêu...kì thi đại học chật vật! thế là vui lòng chấp nhận ở nhà mà ko thi tiếp!!! ngoay mui

11/22/2011, 4:25 pm
rubi_bonmat
rubi_bonmat
Mod
Mod
rubi_bonmat

Coin : 55049

theo dòng thời gian, từ từ các em sẽ còn nhận ra nhiều điều bất công một cách "trắng trợn" nhưng cũng chẳng thể làm gì!!!!
"CHẤP NHẬN" cũng là một bài học quan trọng mà cuộc sống đang dạy chúng ta!!!

Sponsored content

Xem thêm các bài viết khác cùng chuyên mục

-
có sự phân biệt đối xử với trường ko nổi tiếng? Collap11Trả lời nhanh
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Free forum | ©phpBB | Free forum support | Báo cáo lạm dụng | Thảo luận mới nhất